Xin tư vấn về pô xe cho Vespa Sprint

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi eminem_nice, 17/12/17.

1. eminem_nice

eminem_nice Tập Lái

Chào cả nhà!
    Hôm nay em lập topic này để xin các bác nào đã và đang đi Vespa mà có kinh nghiệm tư vấn cho em về vụ pô xe.Vì xe em là zin,em chỉ tạm thời làm nồi cho mạnh thôi chứ chưa tính làm máy,khổ cái là tính em hay ngựa,khoái dọn xe cho đẹp.Không biết bác nào cho e ý kiến em nên thay pô nào vừa hợp cho xe mà giá ko quá cao.Em có thấy Akrapovic có 1 loại dành cho vespa sprint luôn mà mắc quá.Hơn 12 triệu,em tính kiếm mua lại pô 4road hay remus hay mivv và two brothers. E tính kiếm cái nào giá tầm 4,5 triêu đổ lại thôi vì còn phải lo cho gia dình và con zai nhỏ . Tuy là kiếm giá rẻ nhưng em ko ham đồ fake, thà em bỏ thêm tiền chứ ko mua mấy loại fake 1trieu 2trieu gắn vô xe mất giá trị xe mình.Và ko biết nếu thay pô vậy e có cần làm máy ko (chắc ko đâu nhỉ),nếu em muọn làm máy luôn thì nên làm gì vì em có tham khảo bên Malaysia đa số thay full bộ nồi Malossi lên đến 190cc,nhưng xe em đâu có đi bão gì đâu,chủ yếu chở vợ con chạy loanh quanh tp ko àh. Mong mọi ng cho xin ý kiến và địa điểm bán luôn thì quá tốt.cảm ơn ạ.

P/s: ngoài ra,em thấy bên GTS sau này đồng hồ xe là đồng hồ tua,bật chìa khoá lên là kim chạy lên max km rồi de về. Ko biết loại đấy em có thể mua riêng và thay vào đồng hồ vespa sprint của em đc ko và giá bao nhiêu.

2. Aorinon

Aorinon Bằng A2

Ồ lâu rồi mới thấy có ngươì chơi kiểu này

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...