vấn đề đi xe giấy thanh lý xịn k phải chính chủ

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi exciter_135cc, 20/7/11.

1. butchi

butchi Bằng A2

topic bổ ích cho ae mới tập chơi

2. windslaser2

windslaser2 Bằng A2

sao toàn là nghe nói ko vậy ???? [-([-([-(

ko có xe trong nam vẫn học bằng lái dc ( tốn thêm 3 chai) .
    xe của bác trung thực chất là xe của ông đức da đỏ. chiếc đó biển thanh lý cần thơ.

Trên đời này ko có gì tuyệt đối 100% cả nên đừng lăn tăn nhiều. mê + có tiền thì múc ... mê nhưng chưa đủ tiền + thiếu gan thì để tiền cho đủ rồi quất HQCN cho rồi.

3. SaiGonAirBrush

SaiGonAirBrush Bằng A4

đúng rồi ! mê thì cứ quốc thôi ! như em đi qua 3, 4 xe rồi !
    có xe nào là cavet mang tên em đâu ! toàn tên ông não ông nao nào đó !
    miễn thũ thân được trong người 1 cái bằng lái xe A2 , ít giấy tờ tùy thân, giấy tờ xe , và 1 chút nói chuyện khôn khéo ! là vững tin mà chạy thôi

còn chạy mà tính trước tới nỗi gây tai nạn chết người đễ bị giữ xe thì cái đó mình bó tay ! lúc đó mình "lo" cho chính bản thân mình trước, chứ không còn lo cái xe nữa rồi.....

à! mình vừa xem con xe cũa anh TrungCM rao bán rồi , giá tận 14k , chắc chắn là thanh lý xịn sang tên vô tư rồi ! vì giá đó bạn mua được những xe chồm giấy HQ luôn rồi

#13 SaiGonAirBrush, 24/7/11
    Sửa lần cuối: 24/7/11
  4. exciter_135cc

exciter_135cc Bằng A2

cảm ơn các bác nhiều,e nói gây tai nạn ở đây k phải chết người,vì chỉ gây nhẹ nhẹ cũng vào đồn ấy chứ,với cả có nhiều TH khác phải vào đồn thì sao,ví dụ như C.A ninh bình chẳng hạn,bác nào ở ninh bình thì biết,đi bác hồ khó lắm.túm lại có nhiều TH vào đồn,mình phải tính TH xấu nhất.e mà sống ở quê thì cũng k phải giấy tờ j cho mệt.hjx

5. mashimaro14

mashimaro14 Bằng A4

vậy cho e hỏi,giấy thanh lý xịn thì có chuyển vùng đc ko a?????

6. chonmap

chonmap Bằng A2

- Nếu bạn chạy xe đàng hoàng không lạng lách, sai luật giao thông thì cảnh sát chẳng tội gì phải bắt bạn vì không có lý do. Trong trường hợp xui tận mạng có dịp ra quân truy bắt xe không giấy thì bó tay
    - Nếu gây tai nạn không chết người thì chẳng ai dại mà chờ cảnh sát tới giải quyết vì theo luật thì xe gây tai nạn phải bị thu giữ trong 30 ngày để làm bằng chứng (bất kể xe nào), khi lấy xe ra thì phải chính chủ xe đi. Do đó 2 bên trong vụ tai nạn thường tự giải quyết với nhau (thà tốn tí tiền đền bù, vài câu xin lỗi còn hơn là về đồn)
    - Chốt 1 câu đơn giản: "máu thì chơi, gan teo thì xoắn"

7. clubsh

clubsh Bằng A1

bác nay hay , trinh dong giay ra no goi len tổng bộ xe bác k co ho so tren do thi về póp chu o do ma giay phuong chung , gio giay to gia ra phong cong chung no van chung cho bac , don gian vi no chi lam chung la 2 nguoi mua ban voi nhau chu k co lỉen quan gi den giay to

8. Thaiduiba

Thaiduiba Tập Lái

9. Thaiduiba

Thaiduiba Tập Lái

Mà anh ơi như xe em mua là ex 2010 xe thanh lý. Nhưng anh cửa hàng xe là bảo sang tên dc. Chạy toàn quốc. Thì có phải thanh lý xịn ko anh. Đang Ký giấy mua bán sang tên thì em có cần theo để xem chứng dc ko ạ. Với anh chủ nói bao sang tên. Chỉ cần lấy giấy hẹn ra lấy cavet là dc. Nhưng em nghe anh nói vậy cũng hơi lo anh ạ. Anh có thể nào chỉ em làm sao để chứng minh đó là xe thuộc quyền sở hữu của em ko ạ. Cảm ơn anh

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...