Tư vấn về vấn đề két làm mát cho nouvo LX

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi nhoc_nho, 31/10/12.

1. okio

okio Bằng A4

tháo két ra đem tới mấy chỗ làm két ôt nhờ nó súc ,vệ sinh là ok . Thay chắc cũng hơn 1 chút hay tầm 1tr đó bạn

2. kupid

kupid Bằng A4

nước từ bình chứa sẽ dc bơm đi làm mát máy rồi mới về két nước, tình trạng chủ top nước ko lên thì mình nghĩ bơm có vấn đề thôi
    còn bạn nào nói bơm ko cháy thì phải coi lại nha ,bơm ko có nước mà chạy máy bơm chay sẽ cháy bơm đó, thật sự cũng ko cần ko có nước nữa, mà mực nước xuống wa thấp cũng đã gây cháy rồi( giống như một số loại tay ga vậy bạn chạy hết xăng (dắt bộ) rồi sau đó đổ xăng vào xem nó có chạy dc ko thì biết( cháy bơm xăng liền àh)))
    nếu nguyên nhân ko phải là bơm thì mình xin hóng cao nhân giúp bạn chủ top

#12 kupid, 5/11/12
    Sửa lần cuối: 5/11/12
  3. nguyentran447

nguyentran447 Bằng A2

bơm nước thật sự là 1 cây cốt bắt từ trong máy đi ra,lấy lực từ dên hoặc cam để quay cánh quạt bơm nước,dù có nước hay không thì cốt bơm vẫn quay,nó không phải là động cơ điện nên không cháy được

4. kupid

kupid Bằng A4

thế thì mình xin nhận cái sai về mình
    mong các bạn bỏ wa

5. Hoang_Khai_ATM

Hoang_Khai_ATM Bằng A2

Bác nói chính xác

6. mrsingsongvnn

mrsingsongvnn Bằng A4

nó ko cháy bơm nhưng cái ron ngăn nước nó mà quá nóng(nếu ko có nước để bơm,nó hở nó lọt nước vào máy còn thảm nữa).
    Chủ thớt vác ra hãng kêu KTV kiểm tra bộ bơm nước xem sao có nghẹt ko và cảm biến lên két

#16 mrsingsongvnn, 6/11/12
    Sửa lần cuối: 6/11/12
  7. simcity

simcity Tập Lái

Các bác cho mình hỏi Nouvo 2 có làm mát bằng ket nước không ạ?

8. machenic

machenic Bằng A2

Bác nói đúng nhưng chưa đủ vì:
    Cốt bơm quay nhưng cánh quạt mà nó gãy hay bị chảy vì nóng => không quay thì cũng xem như cháy bơm
    Cháy bơm ở đây là cháy phốt chận nước đó bác, vì lực ma sát quá lớn sinh ra từ mặt phốt có thể sẽ dẫn đến hỏng quạt, mà đã là bơm nước mà cánh không hoạt động thì ...khác gì cháy :)

9. machenic

machenic Bằng A2

Bác ghé đường Ung Văn Khiêm gần ngã tư D2 (Bình Thạnh) hỏi thăm chỗ làm két nước ô tô nhé, chỗ đó làm ngon bổ rẻ đấy, nhưng bác phải tự tháo két nước cầm đến cho họ sửa nhé :D

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...