AirBlade [Tư vấn - Giải đáp - Thảo luận - Trò chuyện] Về xe AirBlade (từ 2007 đến 2011) - [P.5]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi HT_215, 3/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. rok

rok Bằng A2

Có cách gì gắn thêm 1 tấm cao su chắn ngang chổ này để bùn hay mưa bẩn ko bắn lên k nhỉ?Hoặc có cái dè nào dài hơn thay vào k?Chứ cứ đi mưa hoặc gặp 1 vũng bẩn là bắn lung tung,bán sang cả phía để chân sau...

2. cuongaptech1985

cuongaptech1985 Bằng A2

phải không vậy. bạn tháo nhớt ra màu cafe sữa à?

xe mình cũng hay rửa ở tiệm và nhiều khi cũng tự rửa ở nhà, mình cũng hay dùng vòi nước xịt thằng vào đó đâu có sao, lần nào thay nhớt lap cũng nhìn, không bị màu cafe sữa

xe mình chạy cũng bị hú nhẹ khi nhả ga, mà mình nghe được đâu đó nói là hú đó là tiếng thông gió của lốc nồi

hồi đó mình thường xuyên thay nhớt lap lắm, lội nước sơ sơ là thay, mà lần nào thấy màu nhớt cũng còn tốt, giờ ít thay hơn vì nhớt chưa cũ mà thay phí quá

3. kid1711

kid1711 Bằng A2

Đúng rồi khi xả nhớt lap nó có màu cafe sữa.Lần 1 thì do lội nước nên nước vào lap.Lần 2 do rửa xe mà nó vào ko hay,cứ để thế mà chạy,nên giờ tiếng hú nó kha khá,khi lái xe tăng tốc nghe rõ nó hú :65:.Cả 2 lần hình như nước đều vào lap thông qua po e

#1273 kid1711, 23/2/13
    Sửa lần cuối: 23/2/13
  4. aloneslayer1102

aloneslayer1102 Bằng A2

các bạn cho mình hỏi mình tính mua bi nồi dr pulley của thiên nhẫn + dây curoa bando ở đó không biết bi nồi dr pulley có ngon và bốc hơn bi zin không ? mong anh em nào sài qua rồi tư vấn giúp mình nhé + à minh thường sài nhớt motul scoster loại 135k nhưng cảm nhận mới đầu rất êm và bốc nhưng 1 time khoảng > 200 km thì bắt đầu lúc ngọt lúc ì nên chuyển qua sài shell scoster công nhân shell máy quá êm nhưng rất ì mong mọi người tư vấn giúp nhé xe mình 20.000 km rồi

5. nomercy9691

nomercy9691 Bằng A3

lúc ngọt lúc ì hả....vậy chắc y chang mình rồi shell ultra 235k nè....mà lúc ỳ khoảng 200k là hết ỳ sau đó êm ru lại ah2

6. xxxABxxx

xxxABxxx Bằng A2

Thiên Nhẫn bán đồ thị bạn cứ yên tâm nà . Club mình xài bi + dây của Thiên Nhẫn không đó bạn

7. rok

rok Bằng A2

Nhớt lap thì motul gear 300,còn nhớt máy thì nên dùng loại nào nhỉ? motul scooter hay shell ultra,top1 ?

8. trinhthienan2

trinhthienan2 Tập Lái

cho em hỏi cái bao tay của Click AB 2008 là 1 vậy nó có gắn dc vào AB đầu bự ko mấy anh và nếu vắn dc có cần giữ lại ống ga zin của AB ko hay phai thay vậy ai bik tư vấn em tại bao tay đó nó êm

9. davidvilla1590

davidvilla1590 Tập Lái

Motul scooter khi mới thay vào thấy hơi gằn ì 1 tý chạy qua 400km rồi sẽ cảm nhận được nó êm lắm nhé!:D!
    Top1 ban đầu thay vào bốc nhưng nó nóng nhanh lắm sau này đi 1 thời gian nó sẽ nguội nhanh và đi cũng khá bốc và êm trong điều kiện mát mẻ,nắng nóng thì sẽ kêu hơn xíu.Được cái cực kỳ tiết kiệm xăng hơn Motul scooter 5km/l
    Shell ultra thì tốt vì loại này mắc tiền mà!:D!Nhưng thấy anh em khuyên tầm giá đó nên chạy Mobil 0w40 sẽ êm hơn!:D!
    Tóm lại thay loại nào bác phải thay 2 lon mới cảm nhân dc nhớt đó có hợp với xe bác ko nha!:D!Chai đầu thường đi 1k thay là vừa chai thứ 2 1k5-2k tùy mỗi người và tùy điều kiện đi lại!:D!

10. cuongaptech1985

cuongaptech1985 Bằng A2

hic, bạn lội nước mà ngập tới poe luôn thì bạn cũng siêu nhân thiệt, mình chỉ dám chạy chỗ nào tới nửa bánh xe đổ lại thôi vì xe tay ga ko phải để lội nước

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...