AirBlade [Tư vấn - Giải đáp - Thảo luận - Trò chuyện] Về xe AirBlade (từ 2007 đến 2011) - [P.3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi HT_215, 3/12/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. cuongaptech1985

cuongaptech1985 Bằng A2

chổ đó để châm nước làm mát

garanty chỗ gần chai nước đó. ở gữa cốp luôn, có cái nút cao su. tháo nó ra là chỉnh được

2. tungquyen1980

tungquyen1980 Bằng A2

Hic, có thể chỗ chỉnh Garanty ko bít vì nó được giấu khá kỹ, nhưng chỗ kiểm tra nước làm mát mà bạn ko biết thì xem chừng chưa hiểu nhìu về AB rùi. Nếu vậy tốt nhất ko nên tự xử cái ốp bạn ạ. Hôm mua xe mình chứng kiến thợ Head đánh vật với bộ vỏ AB rùi, nhiều lẫy lắm (trong nam gọi là pát hả). Không rành là gẫy như chơi.
    Chỉnh Garanty thì bạn tìm ở cốp dưới, ở giữa đáy cốp có nút cao su, mở ra sẽ thấy con ốc chỉnh bên dưới.
    Còn miếng ốp đó nếu tự làm phải thật cẩn thận nha bạn, nó có lẫy gài vào các miếng xung quanh đó, hình như phải hơi đẩy ra phía trước hay sao ấy, ko nhớ chính xác lắm.

3. kAis

kAis Bằng A2

Cách mở ốp có trong sách hướng dẫn đi kèm với xe đó bạn :) (rõ và đầy đủ)

4. xxincompletexx

xxincompletexx Bằng A1

Thanks bác nhiều nhé, :X:X:X

Công nhận mình ngu thật, cách mở cái ốp này trong sách hướng dẫn có mà e ko biết, giờ e phải kiếm xe người quen để mở thử cho thành thạo rồi mới mở xe mình, hehehe :D:D:D

P/S: Trong sách hướng dẫn có nhiều cái hay lắm, bác nào chưa đọc thì nên đọc nhé, :):)

5. tungquyen1980

tungquyen1980 Bằng A2

Tất nhiên, dân mình toàn ko có thói quen đọc HDSD, ko riêng xe máy.
    Nhưng cái vụ chỉnh âm lượng và kiểu âm thanh của hệ thống tìm xe trong bãi thì mình chịu, đọc đến thuộc lòng rùi mà làm theo vẫn ko được. Đã vào Topic "cách chỉnh âm lượng AB" đọc, làm theo cũng ko đc. Pro nào làm được xin chỉ giáo.
    PS: Mình bấm và giữ nút tìm khoảng 2s thì có đổi mức âm lượng nhưng chỉ có 2 mức thui. và khi đèn đó của mình màu đỏ (Silent Mode) mà nó vẫn kêu như thường. Cái này ko quan trọng lắm nhưng bực là ko làm chủ đc nó :D

6. xxincompletexx

xxincompletexx Bằng A1

E cũng vậy, chỉnh cái kiểu âm thanh khác cho nó mà đọc thuộc lòng cái hướng dẫn trong sách cũng ko làm đc, mà làm hoài thì sợ hư cái phun xăng điện tử nên cuối cùng cũng làm theo y chang sách mà vẫn ko làm đc. B-)B-)B-)

7. ntv345

ntv345 Bằng A2

Cả nhà chắc cũng có anh em lên đĩa sau nhỉ. anh em nào có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi vấn đề đĩa sau với.
    Số là em đc sự tư vấn của bác Khánh - trưởng lão trong Club AB chỉ em lên đĩa sau ở Hòa Ký.đường Hoàng Đức Tương.
    xe em làm hết 3tr mấy gồm heo dầu sau,cùm dầu trái của SH,dây dầu Morin mua ở Đại Tín ,đĩa lòng lõm của Future mua bên Hòa Ký luôn(định lấy đĩa Zin mà bọn nó nói bào mòn cái gắp,nên thôi).
    sau khi gắn chạy đến nay là 1 tuần đúng. xe chạy RẤT hao xăng,dừng xe thì NÓNG vô cùng.xe em đi 17.000Km rồi.
    trước đó thì không nóng đến thế.sáng nay ghé tiệm kêu nó xem lại(ban đầu nó nói đĩa mới còn dày nên sẽ cạ xíu).nó bảo "vầy là OK,bánh quay nặng là do Láp(em chả biết),SH mới mua còn nặng nói j..." em dùng lực quay bánh xe thì thấy nó quay cũng đc 3-4 vòng mới dừng.
    Tiếng máy bây giờ nổ nghe cũng khác,hơi to và có tiếng rè rè hơn trước. lúc em qua bên 108 Phạm Văn Hai,gắn cái đĩa Speedway trước(để lấy đĩa Zin gắn đĩa sau) thì ba anh Sơn bảo "AB và tay ga mà gắn đĩa sau rất mau hư nồi,mỗi lần thay nồi là 1tr5,nhiều xe đem qa đây về Zin lắm rồi,khuyên con đừng gắn..."
    Chốt lại anh em cho em hỏi là có đúng là mau hư nồi ko??? ai đã gắn hơn 1 năm cho em biết .."hậu quả" thế nào??có đúng vậy ko?? vừa lên mấy ngày mà thế này em lăn tăn qá.chạy ko dám bóp thắng sau,chỉ rà nhè nhẹ thui. 8-|
    và lên đĩa sau nó nặng hơn Zin nhiều không,dùng lực mạng quay bánh xe thì nó đc mấy vòng,em thấy bạn Khánh đi Heo Brembo,đĩa Garfer(hình như vậy) quay nhẹ hẳn,ko nặng như xe của mình.hix. giờ đi 2 ngày là đổ đầy bình,khoảng 35km là 1 lít xăng đóa anh em!!!

8. hugodepzai173

hugodepzai173 Bằng A4

Lót dép nge vụ đĩa sau...:D:D

9. cuongaptech1985

cuongaptech1985 Bằng A2

cũng rất thích độ phuộc sau và dĩa sau. ngồi chờ cao nhân vào để học hỏi ...:D

10. HaHa Shop

HaHa Shop Bằng A4

ủa ? sao bạn ko ra Tiệm ở Nguyễn Chí Thanh mà vô trong đường nhỏ ta ? ra Tiệm Mặt tiền gặp A. Tráng làm thì ko bao giờ có tình trạng này xảy ra hết . !

Cũng muốn chờ xem các Cao nhân vào chỉ giáo mới đc ...:)

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...