Cảnh giác Trước khi mua xipo đọc cái này nè !

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi nhattambt_led, 24/4/14.

1. nhattambt_led

nhattambt_led Bằng A2

Mình mới mua nhằm nên chia sẽ ae cho đỡ tức thui.
    1/ Không mua xe ngoài đường với mọi lý do, kêu nó đem hộ khẩu có trùng địa chỉ hay ko, coi chừng nó thuê trọ là chết.

2/ Xem xe xong nhờ ai trích gốc xe, 1 số bạn bán nên úp carver biển số đầy đủ vì vàng thật ko sợ lủa, đừng nghe bao này bao nọ mà nhằm nhen, vì dạo này nó lấy carver khác cà số rồi in lại đó! (trường hợp xe ko chính chủ)

3/ Khi xe chính chủ cũng có trường hợp số khung/số máy đống nửa, ae nên khi đi công chứng phải nhờ bên Công chứng ghi thêm dòng bao xe hợp lệ nếu không sang tên được sẽ hoàn tiền và bồi thường chi phí cho bên mua là 10% giá trị xe, hoặc ghi đại vô là 5 - 10 triệu! Sau này lở có gì thì công an nó canh theo hợp đồng mà giải quyết.

VD: mình mua xipo ko chính chủ ở Q8, nó nói do mua lâu rồi ko có sang tên, sau khi về mình nhờ cò lái nó rút hs thì ko phải mẹ con gì mà là caver giả, nó lấy cảver chiếc xe Click 110 nó sửa lại. má ơi TP hay thật đó.

VD2: (Do 1 bạn đưa vào inbox mình nhờ đăng dùm)
    Bạn A (quê tại Đồng Tháp) có mua 1 chiếc xe Xipo 120 tại Thủ Dầu 1, đã công chứng sang tên rỏ ràng, và khi đi rút hồ sơ nhờ cò rút ok luôn. Nhưng khi về đăng ký thì Công An GT nó giam xe điều tra, CA đưa giấy hẹn 30 ngày, sau 30 ngày bạn A ra CA thì CA bảo khung sườn tự ý thay đổi (chính sát là số khung tự ý đống lại) thế thì CA có trã HS xe nhưng không tịch thu chiếc xe (do nhờ cò lấy ra dùm). Bạn A lên nhà bên B đòi lại tiền thì B trả lời lúc trước mua và đăng ký bình thường, cuối cùng tiền mất tật mang. Đó mấy bạn thấy có chết ko hả !

Lưu ý: Trường hợp sk/sm có thay đổi nhưng khi đưa ra công an thì người thiệt vẫn là người mua. Nói vậy là mấy bạn đủ hiểu, vì bên bán đổ thừa mua lại rồi đăng ký được, còn bên CA địa phương đó nói căn cứ hồ sơ về SK/SM vẫn chính sát còn hiện tại thì khác hẳn, kêu bên mua trả xe lại cho cho bên bán nhưng thằng bán nó ko chịu thì sẽ làm sao, tới nay vẫn chưa có ai có câu trả lời chính đáng!
    Đề nghị mấy anh công an xem được thì cho câu trả lời cách khắc phục hậu quả cho người bị hại với ! xin chân thành cảm ơn !

*** Nếu là hàng thật thì ai cũng dám đồng ý các điều kiện trên nên các bạn ko phải sợ mít lòng gì hết !
    Mình cũng là người bị hại nên muốn đang bài này cho tất cả những ai chưa biết thì sẽ biết, còn những pro nào thấy thiếu nên bổ sung cho ae biker mình thành 1 nhà thì mới hay.
    Thân ái chào các bạn ! Chúc các bạn mua được xe ưng ý ! :85:
    Ai thấy có ý tốt thì đưa lên đầu cho ae chia sẽ nhen !

#1 nhattambt_led, 24/4/14
    Sửa lần cuối: 26/4/14
    Thắng.bduong, Phuong 8, ThanhDuyW1502 người khác thích nội dung này.
  2. badkid009

badkid009 Bằng A2

sợ thì bỏ ra 2 xị bấm gốc là oke . mua xe tại nhà . chính chủ công chứng liền là oke

quocphong246 thích nội dung này.
  3. panadol334

panadol334 Bằng A4

mình cũng gặp trường hợp xe ký giấy sang tên được.nhưng cavet giả.

4. nhatthien91

nhatthien91 Bằng A2

5. Louis K00

Louis K00 Bằng A4

mua xipo mà không biết coi sm,sk ah ,nó đưa cái cavet click 110 vậy mà bạn cũng mua được hay thiệt ,rút kinh nghiệm lần sau mua xe dẩn theo thầy thợ coi xe ,và bắt phải dẩn vô nhà mới mua xe nha thớt .chia buồn cùng thớt

6. Sport8x

Sport8x Bằng A3

thứ 1 : những lời khuyên của bạn có ích đó,nhưng xin lỗi chứ mấy vụ giấy tờ cavet giã cavet in,cavet phó bản(MBC) là chuyện bình thường có từ rất lâu rồi và chắc hẵn ae chơi xe ai cũng biết ít biết nhiều rồi.
    thứ 2: bạn ko rành về giấy tờ,ko biết chút gì mà ko chịu tham khảo, tự ý xách tiền đi mua thì còn than trách ai nữa,nhất là những xe nhạy cảm như sport, ya Z, nova.
    thứ 3: pác nói có phần hơi thừa đấy,như thế này : khi mua xe chính chủ thì chẳng cần xem hộ khẩu hộ tịch hay tại nhà tại cửa gì hết,đã gọi là chính chủ thì chỉ việc công chứng ra tên 2 bên xong xuôi rồi mới đếm tiền thôi,chứng nào mua giấy tay thì mới cần check hộ khẩu cmnd nhà cửa bạn àh.(đương nhiên là trước khi đi đến quyết định mua thì phải coi xe,coi sk sm,cavet rồi)
    p/s : nếu nó đưa cavet honda click mà pác cũng mua thì e cũng ko biết nói gì hơn...mà e chắc chắn 1 điều là phần do pác ham rẽ nên mới ra nông nỗi vậy...xin chia buồn.

#6 Sport8x, 25/4/14
    Sửa lần cuối: 25/4/14
  7. needkendy

needkendy Bằng A2

ban này không hiễu rùi..cavet nó cà mất sk sm.rui in lai la F124 hay E114..coi như cavet do la that..nhưng khi rút hồ sơ thi cavet đó lại là hồ sơ xe click..tui tung bi satria F125..di rut thi ho so xe AB...vụ này thì nhiều rùi

8. nhocpun

nhocpun Tập Lái

Nghe rút kinh nghiệm thôi !

9. Wave@_3118

Wave@_3118 Bằng A2

bai viet rat co ich

10. nhattambt_led

nhattambt_led Bằng A2

nếu biết hết mọi thứ về xe thì chỉ có mấy pro mới biết, con như tụi mình thấy giá hợp lý là ok, bạn trên nói đúng, nó làm giả đố ai mà mò ra.
    mình bị lừa giờ cầm xe chạy như xe ko giấy, chỉ mong ae đừng măc nhằm thui.
    xe chính chủ có trường hợp số k hay số máy bị đục tháp là cũng ko cho nhập nha bạn!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...