Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. kjm_am

kjm_am Tập Lái

hi[FONT=&quot]ệ[/FONT]n t[FONT=&quot]ạ[/FONT]i em đang đ[FONT=&quot]ị[/FONT]nh xin b[FONT=&quot]ố[/FONT] m[FONT=&quot]ẹ[/FONT] mua cái LX ie 125. Th[FONT=&quot]ự[/FONT]c s[FONT=&quot]ự[/FONT] r[FONT=&quot]ấ[/FONT]t thích t[FONT=&quot]ừ[/FONT] lâu r[FONT=&quot]ồ[/FONT]i m[FONT=&quot]ọ[/FONT]i ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i [FONT=&quot]ạ[/FONT].
    Nh[FONT=&quot]ư[/FONT]ng kh[FONT=&quot]ổ[/FONT] n[FONT=&quot]ỗ[/FONT]i là b[FONT=&quot]ố[/FONT] em c[FONT=&quot]ự[/FONT]c kỳ ghét xe này, ch[FONT=&quot]ỉ[/FONT] mu[FONT=&quot]ố[/FONT]n em đi m[FONT=&quot]ấ[/FONT]y xe s[FONT=&quot]ố[/FONT] c[FONT=&quot]ủ[/FONT]aa ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i già già, mà đi[FONT=&quot]ề[/FONT]u này là đi[FONT=&quot]ề[/FONT]u không th[FONT=&quot]ể[/FONT]. T[FONT=&quot]ấ[/FONT]t nhiên n[FONT=&quot]ế[/FONT]u em mua em s[FONT=&quot]ẽ[/FONT] ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i lo cho xe h[FONT=&quot]ế[/FONT]t t[FONT=&quot]ừ[/FONT] a-z vì b[FONT=&quot]ố[/FONT] em đang r[FONT=&quot]ấ[/FONT]t căng th[FONT=&quot]ẳ[/FONT]ng và b[FONT=&quot]ấ[/FONT]t đ[FONT=&quot]ồ[/FONT]ng

Nh[FONT=&quot]ư[/FONT]ng nghe m[FONT=&quot]ọ[/FONT]i ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i nói xe này h[FONT=&quot]ỏ[/FONT]ng hóc liên tùng t[FONT=&quot]ụ[/FONT]c và u[FONT=&quot]ố[/FONT]ngng xăng n[FONT=&quot]ữ[/FONT]a. Tóm l[FONT=&quot]ạ[/FONT]i là đi r[FONT=&quot]ấ[/FONT]t s[FONT=&quot]ợ[/FONT], em lo là đem v[FONT=&quot]ề[/FONT] s[FONT=&quot]ẽ[/FONT] tr[FONT=&quot]ở[/FONT] thành H[FONT=&quot]Ậ[/FONT]U QU[FONT=&quot]Ả[/FONT] vì em ch[FONT=&quot]ả[/FONT] bi[FONT=&quot]ế[/FONT]t s[FONT=&quot]ử[/FONT]a ch[FONT=&quot]ữ[/FONT]a gì.

Th[FONT=&quot]ự[/FONT]c s[FONT=&quot]ự[/FONT] bây gi[FONT=&quot]ờ[/FONT] em đang r[FONT=&quot]ấ[/FONT]t băn khoăn không bi[FONT=&quot]ế[/FONT]t nên mua hay không vì cũng h[FONT=&quot]ơ[/FONT]i s[FONT=&quot]ợ[/FONT]

Ai có kinh nghi[FONT=&quot]ệ[/FONT]m hay đã đi xe r[FONT=&quot]ồ[/FONT]i thì t[FONT=&quot]ư[/FONT] v[FONT=&quot]ấ[/FONT]n cho em v[FONT=&quot]ớ[/FONT]i
    R[FONT=&quot]ấ[/FONT]t mong m[FONT=&quot]ọ[/FONT]i ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i giúp đ[FONT=&quot]ỡ[/FONT]

Many Thanks

2. M_K

M_K Bằng A2

Chỉ nên sơn dặm lại thôi bạn . Nó là special edition thì làm gì có đồ phụ kiện đó . Nếu muốn sơn dặm thì pm mình . Chắc chắn rẻ hơn giá ở trên .

Thích là nhích thôi bạn . Pi giờ bảo hành những 2 năm mà lo gì . Nếu bạn biết sữa chữa nữa thì chắc mấy bác thợ chuyển qua chạy xe ôm hết rồi . Pi chỉ mỗi tội uống xăng thôi nên bạn tự cân nhắc tài chính , thu nhập hàng tháng mà mua thôi .

3. kjm_am

kjm_am Tập Lái

với cả nghe nhiều người cảnh báo là đi LX ie được hơn 1 năm máy sẽ cực kỳ kêu và nhanh tã. Cần phải bảo dưỡng định kỳ
    mọi người cho em ý kiến về việc này với. Nên xử lý nthe nào ??

===== Bổ sung vào lúc 12:02 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 11:58 =====

mọi người ơi, chỉ giúp em đặc điểm và cách sử dụng của chìa khóa từ và đèn check-energy được không
    làm ơn chi tiết một chút nhé. Vì em vẫn đang nghiên cứu về xe, chưa dám mua
    nghe chừng chìa khóa xe này nhiều vấn đề quá :(

#453 kjm_am, 6/10/11
    Sửa lần cuối: 6/10/11
  4. M_K

M_K Bằng A2

Ông nghe ai nói thế ?

1- Máy chưa dùng đến 1 năm đã kêu chứ đừng nói là hơn 1 năm . Không kêu thì không phải xe vespa nhé . Bảo dưỡng bảo hành có sổ ghi chi tiết đầy đủ của Pi .
    2- Nhanh tã : miễn bàn , cứ nhìn mấy con vespa cổ từ năm 50 vẫn chạy đầy đường kia kìa .
    3- Chìa khóa từ và đèn chéch chéo gì đó , cứ mua dùng đi vì chẳng ai chỉ được cái vụ này đâu . Đơn giản nó là 1 phần công nghệ riêng của Pi thôi (đặc điểm là chống trộm còn cách dùng thì cứ đút vào mà ngoáy thôi =))=))=))=)) )

Túm lại , nếu ông chưa biết điều gì thì cứ vất lên đây ai biết sẽ trả lời . Mua xe là mua mình chạy , hơi đâu mà nghe người ta phán này phán nọ .

5. mrnhocsock

mrnhocsock Tập Lái

Hix e có 1 thông tin dành cho anh em Vespa của chúng ta...

Tình hình là e sửa xe ở đại lý vespa trên Ng Tri Phương Q5 (mới mở chưa lâu nhé các bác) và e có yêu cầu xuất hóa đơn.
    8-|Khi e cầm hóa đơn thì mới té ra là nơi bảo dưỡng vespa thuộc show room này là của công ty Quang Phương. Cty QP thì chắc không còn xa lạ với anh em Biker nói chung và anh em vespa chúng ta nói riêng.

Hix vào cứ thấy nói hư này hư nọ, đã vậy lần đầu e thay ống dẫn xăng, thì nó mua 1 đoạn ống cao su đen chứ k phải ống dẫn xăng, e đi đc 2 tuần thì ống đó bị hư. Sau lần đó thì e sửa thêm 2 lần nữa... và khi xuất hóa đơn thì mới biết là Cty QP.

Hy vọng tin này sẽ có ích cho anh em vespa khi đi bảo trì hay bảo dưỡng.

6. kjm_am

kjm_am Tập Lái

mọi người cho em hỏi với
    LX ie có nhanh hỏng và tã tã tã như người ta thường nói không

7. shark150cc

shark150cc Tập Lái

em mới làm 1 em nhưng vợ em chân dài đến nách nên đã chặt yên mà vẫn chưa an tâm. nghe nói chuyển lại vị trí giảm sóc sau xe thấp xuống nữa có ổn ko.??????

8. SPORT_VT

SPORT_VT Bằng A2

lx125 vn gắn koso đc ko mấy bác, đag c.bị rước e nó về gắn koso lun mà sợ ảnh hưởng đến khóa từ của xe

9. Tidus8Xls

Tidus8Xls Tập Lái

Các MEM cho mình hỏi ai đi Liberty 125ie có bị như mình không. Đang đi đều ga thì không sao, nhưng đột ngột giảm tốc đột ngột rồi lại ga lên luôn thì nó bị giật giật như bị sặc xăng. BX mình mấy lần hết hồn. nghe nói đ xe FI thì hay bị nhw vậy không biết phải ko. Xe EX thì mình rành nhưng về em này thì em mù toàn phần

10. kjm_am

kjm_am Tập Lái

mọi người cho em hỏi với
    LX ie có nhanh hỏng và tã tã tã như người ta thường nói không

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...