Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. burgeryate

burgeryate Tập Lái

vespa LX chạy nhớt hiệu gì là tốt,mua ở đâu? sr vì mình là lính mới

2. miketl88

miketl88 Tập Lái

EM mới mua lại con LXV nhập, em muốn sơn lại xe, mua ít đồ thay bên ngoài, anh em recommend chỗ nào chỉ em với ạ, e ở Hanoi

3. J1090

J1090 Tập Lái

xe vespa sau nay do vn sản xuất có sủ dụng 2 dây ga. một day kéo ga còn một dây kéo ngược lại với chiều lên ga của bạn để chống kẹt ga gay nguy hiểm. chính vì vậy nó làm xho tay ga xe bạn nặng hơn xe nhập chi một dây ga. bạn có thể bỏ bớt một dây kéo về nhưng bạn phải thường xuywn kiểm tra và làm trơn dây ga, tránh dây bị gấp hay vì lý do khác làm ket. các xe khác cũng có một dây. nếu xe mới thì dùng từ từ bạn sẽ thấy quen hay là lò xo kéo sẽ bớt cứng hơn và ga nhẹ hơn. về súc nhớt thì không có chuyện đó bạn thay nhớt định kỳ theo hướng dẫn cho xe giai đoạn rô đai và sau đó đúng nhu y/c của hãng.

4. zero250589

zero250589 Tập Lái

Mấy ACE cho mình hỏi con vespa cua mình dang chay thi bi tắt máy vào tiệm thi người ta bảo hư IC rồi mà mình không biết giá IC vespa LX gia bao nhiêu nữa . Bác bào biết chỉ hộ với thanks

5. zero250589

zero250589 Tập Lái

bạn chuẩn bị tinh thần đi, giống xe mình rồi , xe dang chay thi bi tat máy dot ngột đúng hok, dừng lại đèn dỏ doi khi cung bi tắt may>> IC xe có vấn đề đánh lửa ko đều rồi bạn ban chuẫn bị thay IC đi không thì xe bạn nằm đường như xe mình ah :)

6. zero250589

zero250589 Tập Lái

Chào các anh em biker!
    Mấy anh em cho mình hỏi mình muốn cài lại khóa từ cho vespa sau khi thay ic bằng thủ công với, vì cho mình ra hãng rất xa nên mình muốn tự cài lại khóa cho xe mà mkhông phải đi xa! Thanks !

7. quan2046

quan2046 Tập Lái

Ae cho mình hỏi liberty có thể gắn phuộc ohlins sau được k ạ ?

8. thiên sinh

thiên sinh Tập Lái

xin chao ban . xe ban 125 mua giua 2011 có nghĩa là xe ban đã là fi . cai thu nhat ban noi no bi giat giat co kha nang bi nồi . cái thứ 2 la hay bi tat may giữa lừng chừng . cai do co 4 nguyên nhân .
    1 la ban kiểm tra kim phung
    2 la ban kiem tra buri
    3 la cong tat đá chóng
    4 la ban da thay nhot khong dung cua vespa . nhot vespa la nhot eny . ban thay nhot khat co the gay ra loi do nhe

9. Vivoperlei

Vivoperlei Tập Lái

Hôm nay mình đi bảo dưỡng toàn bộ con LX, lúc chiều bên hãng báo lại rằng trục bánh sau xe mình bị "dỗ" hết rồi cần phải thay lại, thay mới toàn bộ thì tầm 6 triệu, còn kiểu thay thế những phần cần thiết thì 3-4 triệu.
    Cho mình hỏi trục bánh sau bị "dỗ" là ntnao? có nhất thiết phải thay không vì mình đi vẫn thấy bình thường, và vì giá để thay không phải là rẻ.

10. Hiếu Gà 39

Hiếu Gà 39 Tập Lái

Các Bác cho mình hỏi , minh đi xe Liberty 125 đời 2011 . Xe cứ chạy lên 65 hay 70km/h là nó cứ Hụp Hụp kg lên nổi . Mình có gắn đèn Led đồng hồ và đèn pha ( có fai là do Điện kg ? ) mình có đêm xe ra hãng kiểm tra thì bảo là do xăng , rồi làm vệ sinh tùng lum . Đem về chạy cũng như vậy ... có bác nào bị như vậy kg chỉ dùm mình nha ( hay chỉ chổ sữa cũng dc ) mình ở Tphcm nha ... Thanks mấy Bác nhìu ...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...