Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. Duongan211

Duongan211 Tập Lái

Các bác có ai đôn cây dên ex cho con si của mình chưa, em đang phân van giữa cây dên ex và cây dên si 2017.

2. Hshshsh

Hshshsh Tập Lái

Sirus 62 dên zin chích 2ly5 đề nỗ máy đc k ta. Tại k thích đạp

3. ArpnR

ArpnR Tập Lái

Chào m.n xe em là Si 110 chạy đc hơn 60000 km rồi và hiện bị yếu ga đầu chỉ vọt ga sau . Rất khó chịu mỗi khi rẽ cua giảm tốc độ :( . Đợt e có đi dán bố 3 càng nhưng chỉ đỡ hơn xíu thôi . Các cao nhân cho em lời khuyên đi ạ .. xe em ngoài làm nồi ra chưa đụng j tới đầu lòng :(

4. ArpnR

ArpnR Tập Lái

Các bác có bài độ bền nào chỉ em với ạh

5. Hoàngios11

Hoàngios11 Tập Lái

Chào AD
    mình ns nhanh vào vấn đề luôn , mình vừa mua con xe sirius rc 2012 , về làm bố nồi , nsd , thay lọc gió , thay bugị
    Xe chạy bình thường chỉ có vấn đề keo ga lên 60km/h thì đứng im , kéo nữa thì lên chậm. Mong AD giúp với
    P/s: 2 con IC này zin hay lô ạ tks nhiều nhiều

File đính kèm:

6. VietSC

VietSC Tập Lái

Các bác đã sài hay mua đồ của đông nghi racing shop chưa cho e cái nhận xét phát

7. Gato

Gato Tập Lái

nếu mua bố zin thì vào hãng mua, còn mua bố hàng ngoài thì cứ nói bán cho 5 lá nồi gắn cho Si là người ta đưa cho bạn, tiệm phụ tùng nào cũng có.
    Dán 3 càng cứ nói "dán cho bộ 3 càng cước vàng", chất lượng 9/10 so với zin.
    Lá sắt không cần thiết phải thay. Làm nồi 3 4 lần rồi thay lá sắt vẫn được. Nên để lá sắt zin, có thay thì cũng thay lá sắt zin. Lá sắt độ phá lá nồi ghê lắm, xe chạy tiền hay ra dợt người ta mới xài, mình không nên xài. Ai xài lá sắt độ rồi sẽ hiểu, dợt xong 1 tối là hôm sau phải làm bộ nồi mới rồi.
    Ráp vào muốn tăng thêm độ bốc thì thay lò xo nồi độ. Còn không cứ giữ lò xo zin vẫn ổn
    Thay bình nhớt mới , chỉnh lại ốc nồi và cảm nhận thui :D

[/QUOTE]
    Bác android oi cho e hỏi. Bây h e mún làm nồi làm thì. Giá khoảng bao nhiu v. Ỏ sài gòn có tim nào uy tín k. Xe chua bung nồi. Zin hết. Xe hơi lì máy. Mún lực lên. Di sirus nha bác

8. H-Long

H-Long Tập Lái

Máy bác cho e hỏi
    E tính thay bộ rổ spark cho sirius mấy bác biết tiệm nào uy tín chỉ e với?
    Có hàng Việt Nam với Hàng Thái không biết phân biệt sao mà hàng VN xài OK không?
    Mà cái pat hàng thái phải hàn lại (hàn lại ở đâu tốt)
    Cho e hỏi thêm giữa phuộc Racing boy E series và Red Leo cái nào tốt hơn
    E mới chơi xe, xin mấy bác tư vấn dùm. Cám ơn

9. lGH

lGH Tập Lái

chào mọi ng. e muốn hỏi sirius lên 54zz. có opt nào mà k cần chọc ngoáy vào phần đầu bò k ạ. giống như là ex 135 up 57zz full zin ấy ạ. ai biết thông não giúp e với :D

10. lGH

lGH Tập Lái

ai giúp e với. tính mua bộ lòng kiếng 54mm . thả cam + pxl. như vậy có vào bài nào k các bác

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...