Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. haunguyen

haunguyen Bằng A3

http://i495.photobucket.com/albums/rr316/duheodien10/553427290_187_zpscd6947a9.jpg
    Đây là role cho xenon nè bạn..ra tiệm nào mà có bán xenon là có hà. Bạn mua luôn dây diện để nó có cái đuôi để gim role vô..xong rồi cắt dây ra bỏ hết chỉ lấy rờle và cái đuôi thôi. Khoảng 30k 1 cục(luôn dây).
    http://i495.photobucket.com/albums/rr316/duheodien10/mw7PBgc-Vdhe78rI1tlcciA_zps6a18b28c.jpg
    Đúng rồi bạn..bám đường hay ko là do kelvin. Đơn giản hơn là màu vàng đậm thì bám đường nhựa hơn là màu trắng :D
    Còn bạn ko xài role thì chắc chắn là chưa sáng hết mức có thể..cho dù bạn có đi đường dây riêng cho đèn. Tại vì điện nó vẫn phải chạy qua cái ct mở đèn và cái ct cos,pha...bạn làm như vậy thì nó đỡ qua 1 cái ct ổ khoá + đường dây riêng(lớn) nên sẽ sáng hơn.
    Còn xài role thì nó ko qua 1 cái ct nào hết...điện đi thẳng từ bình lên đèn luôn(đương nhiên là phải đi đường dây riêng)..nên sẽ sáng hơn của bạn nữa.
    Có cục sạc ati đi xa bao nhiêu cũng được..cho dù chạy chậm thì vẫn sạc đủ. Mình đi đà lạt,phan thiết ầm ầm cũng ok nè

#2071 haunguyen, 1/6/14
    Sửa lần cuối: 1/6/14
  2. sirc_9x

sirc_9x Bằng A2

Các bác cho em hỏi xe em chạy 17k km rồi, thay nhớt shell ax5 đều mỗi 1k-1k5 km, giờ chạy nóng máy là máy kêu hình như do cam cò gì phải ko em cũng ko rõ, nồi hú to hơn bình thường, các bác cho em hỏi giờ phải làm sao? thay gì, bảo dưỡng gì, giá cả thế nào, nên làm trong hãng hay làm ở đâu tốt? tks các bác nhiều!

#2072 sirc_9x, 1/6/14
    Sửa lần cuối: 1/6/14
  3. android

android Bằng A4

Hì . vậy mình phải thử gắn role coi còn sáng thêm được không, chứ mình đi cũng nhiều bóng rồi, Osram Night Breaker, Osram Night Breaker Plus, Osram Night Breaker Limited, Philips Diamond Vision, Philips X-treme Vision, GTX, xenon mình cũng đi rồi luôn. Mà bỏ xenon gấp vì nó hút bình dữ quá.
    Riêng bóng mình đang đi & ưng ý nhất là Philips X-treme Vision, lúc mua so với cả chiếc Oto gắn bóng này (bên An Dương Vương) thì 2 bóng 2 xe sáng như nhau, nên mình nghĩ là xe mình bóng cũng sáng hết công suất rồi ^^ đứt tim bóng thì chưa bao giờ mình bị, đi nhiều bóng, mỗi bóng đi cũng lâu mà chưa thây' bóng nào đứt. hehee

4. duybmt041293

duybmt041293 Bằng A2

cần số ju hay ex tự động đều đẹp nha bạn.ra hãng có hết tầm 90k

5. mr.si

mr.si Bằng A2

mấy bác cho em hỏi là đĩa click gắn dc đùm sau x1r k

6. haunguyen

haunguyen Bằng A3

bạn gắn thử xem. Xenon là của 3,4 năm về trước rồi..h chán hết rồi :d. Mình thích Osram là do nó sáng trắng thôi...pha vô mặt mấy thằng chạy xe mà bật đèn pha sướng lắm. Philip ko sướng bằng đâu :):):):(::
    Đứt tim đèn thì cỡ 2 năm trở lên mới đứt chứ bộ.

Ko đc đâu bạn. Mình phải lấy đĩa zin x1 tiện xuống 190mm nè

7. mr.si

mr.si Bằng A2

hình như đĩa sau ex 11 là 200mm phải k, nếu vậy đi heo wave đĩa ex 11 làm pas heo quay ngược được k???

8. haunguyen

haunguyen Bằng A3

Đĩa ex = đĩa x1r hình như là 200 lẽ mấy á mình ko nhớ :D. Heo wave 110 hả bạn?...quan trọng là cái pass ngược xài cho heo j và đĩa bao nhiu mm. Pas ngược mà xàii heo wave 110 thì mình chưa thấy.
    bạn call mấy chổ làm đĩa đó mà hỏi cho chắc...nếu mua về làm thí mua pass trước rồii mới kím heo,đĩa. Chứ pas ngược ít lắm

9. bancuamay

bancuamay Tập Lái

các bác cho e hoi,giờ muốn thay xích cam thì thay loại nào là tốt nhất ạ

10. guildboy

guildboy Bằng A4

54 dên zin Si thì đồng bài với Wave Dream bao nhiêu zị anh em

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...