Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. ntd142003

ntd142003 Bằng A2

mấy bác có biết 3S nào còn cần số Jupiter gravita ko vậy (loại xi sáng loáng đó)? Em tìm nhiều cửa hàng rồi mà ko có, hix hix

2. haunguyen

haunguyen Bằng A3

Phải thay lắc lư chạy mới ngọt. Mình gắn bình 11 cũng gần 3 năm rồi..nghe giang hồ đồn bình 10 ngon hơn nên làm luôn bình 10 luôn(đi dây ga đôi luôn). Phải nói là ngon hơn từ đề tới hậu(nhờ bơm gia tốc)...chạy dư máy phải xuống dĩa luôn :d
    Gắn bửng bình thường nha bạn...xài co bông mai là ok chứ chế j đâu bạn?

#2052 haunguyen, 28/5/14
    Sửa lần cuối: 28/5/14
  3. nmnntyn

nmnntyn Bằng A1

Mình định thay loại Philips X-Treme tăng 100% sáng ấy, và định gắn gương cầu vì thấy thích gương cầu quá nhưng không muốn gắn xenon vì sợ CSGT làm khó, nhưng không biết gắn bóng Philips X-Treme tăng 100% sáng vào gương cầu thì độ sáng có tốt hơn bóng Halogen không và có cos pha được không.

4. android

android Bằng A4

Gương cầu có Cos/Far dựa vào màn chập chứ không dựa vào bóng đèn. Bóng dành cho gương cầu thì chỉ có 1 chế độ sáng. Tức chỉ có 1 tim đèn chứ không phải 2 tim riêng biệt như bóng cho chóa đèn.

Bóng Halogen gắn cho chóa bình thường (như Philips bạn tính gắn) thì có tim pha & cos riêng biệt. Dựa vào đó để tạo thành chế độ sáng khác nhau. Khác hoàn toàn cách chuyển COS/FAR của gương cầu.

Có COS/FAR hay không là do gương cầu của bạn có màn chập hay không. Màn đó đóng, che 1 nửa lúp cầu thì là chế độ cos. Màn đó mở, ánh sáng qua hết lúp cầu, đó là FAR

Còn ánh sáng thì có khi 2 xe cùng 1 bóng như nhau, nhưng có xe sáng hơn vì dây dẫn nó tốt hơn, điện xe ổn định hơn. Sáng hơn hay không bạn gắn rồi mới biết, nhưng mình thấy chỉ để sáng, thì gắn bóng là đủ. Còn bạn thích đẹp thì GƯơng Cầu :D

Gắn gương cầu thì ngta có quyền bắt bạn, Bạn đi bóng Zin đi nữa ngta vẫn phạt bạn được. Ngta có thể quy bạn vào tội "đèn xe không đúng tiêu chuẩn thiết kế" . mức phạt là 100 tới 200 ngàn. Không được phép phạt bạn thay đổi kết cấu (phạt 1 tr 500k) . Muốn chơi thì cứ nắm rõ như vậy. Bị phạt thì nhớ lấy mức phạt mà nói chuyện với các anh áo vàng :D

5. nmnntyn

nmnntyn Bằng A1

Thank pro nhiều. Chắc phải mua bóng đèn về chạy thử rồi mới tính tới gắn gương cầu vậy.

6. duybmt041293

duybmt041293 Bằng A2

hiện tượng như vậy mình nghĩ do thể tích bưồng đốt nhỏ mà bình ex lớn nên xăng xuống nhiều đốt không hết xảy ra hiện tượng vậy thôi.và hẳn là hao xăng hơn đi bình zin mà phát huy thì không bao nhiều.giờ muốn cải thiện thì thả cây cam nữa có thê sẽ khác.

7. jupmax

jupmax Tập Lái

chào cả nhà.tình hình xe mình sau nhiều năm chinh chiến giờ hơi yếu ,đã có hiện tượng ăn dầu.muội than bám lên cả bugi và xupap,e thì đang tính làm lại dàn hơi cho nó mà chưa biết phải cần thay những gì và giá cả ra sao vì em sợ ra tiệm bị chặt chém và thay linh tinh không cần thiết gây tốn kém ạ,mong cả nhà giúp đỡ :123:

#2057 jupmax, 29/5/14
    Sửa lần cuối: 29/5/14
  8. haunguyen

haunguyen Bằng A3

Mua ooram mới +110% á bạn..sáng gần trắng luôn..bạn chạy vô đường đá xang nó sáng kinh khủng.
    Philip sáng vàng đậm mà cos sáng hơn pha..ko hiểu sao luôn.

9. android

android Bằng A4

đúng rồi bạn, Philips loại sáng vàng thì cos nó vàng, pha nó thì màu trắng hơn. Philips sáng trắng thì cos nó trắng, pha nó vàng :D Mình có 2 bóng nên mình thử rồi. hehee

10. nmnntyn

nmnntyn Bằng A1

Giá cả thế nào vậy bác. Nó có hàng nhái không. Có nóng chóa lắm không bác. Có cần thay sạc bình gì không mình đang đi bình 5Ah sạc zin. Loại này tên gì thế bác.

#2060 nmnntyn, 29/5/14
    Sửa lần cuối: 29/5/14
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...