Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. khaihuyenthu

khaihuyenthu Bằng A4

chỉnh xăng gió lại, chùi bugi, cần thì thay bugi mới, dư xăng nhiều quá nên nó vậy đó.
    cũng may là tui có xài từ "nếu", k thôi là hố hàng r =))
    mà mấy cái chai dạng này xài cho xe Fi tác dụng lắm đó bác, tác dụng cao ở chỗ làm sạch kim phun, vì đổ vào xăng qua kim phun với tiết diện nhỏ và áp lực cao đủ để làm sạch, thông thoáng đầu kim phun :D tác động cả lý, hóa học :D

2. mr.si

mr.si Bằng A2

cho mình xin cái địa chỉ bán đi:D

3. android

android Bằng A4

gắn dè gì tùy bạn thôi

1 mắt nhông bằng 3 mắt đĩa. nếu bạn muốn giữ lại thông số như zin mà muốn tăng số răng của nhông đĩa lên, thì đi nhông 16 phải đi đĩa 38 mới đúng. Còn 37 hay 38 thì cũng tùy bạn luôn ^^ có điều mình góp ý là xe zin thì để thông số nhông đĩa zin. còn gắn thế nào là tùy ở bạn thôi . hì hì

4. android

android Bằng A4

Chợ Tân Thành :75: cách mua vỏ rẻ : chịu khó dậy sớm. tầm 7g30 sáng ra đó mua mở hàng, kiểu gì ngta cũng bán rẻ cho. ngta nói thách thì bạn cứ trả 360k như mình nói là hợp lý (giá thông thường 380 . 390 tùy sạp) . Mình mua hộ nhiều người rồi / Bạn mua được rẻ hơn thì càng tốt :D
    Ruột thì trước đi 2.0 sau đi 2.25 thì cái vỏ gai michelin sẽ tròn đều & đẹp :) Chia sẻ ít kinh nghiệm đi vỏ nhỏ của mình. hehee

Chứ Michelin hàng xịn mua bằng tiền triệu, mà gai chưa mòn thì vỏ đã bị nứt, bị mọt rồi :) kinh nghiệm thực tế luôn. Michelin cho xe hơi mới ngon thôi, cho xe máy thì riêng mình thấy nó cùi bắp, được cái gai đẹp/ kaka

5. nmnntyn

nmnntyn Bằng A1

Bác đã từng gắn hay biết cách gắn dè con chưa? Gắn vào có bị cọ khi xe đi 2 người nhúng xuống không? E chỉ sợ vậy thôi.

6. Autokid

Autokid Bằng A1

lấy cái gì = sắt gỏ vào. mâm fake nó kêu toong toong và vang.mâm thật nó kêu tọc tọc
    ý kiến cá nhân thôi . ai có cách nào khác thì góp ý nhé

7. Autokid

Autokid Bằng A1

giá làm máy là 1tr2(cách đây 4 tháng) chưa có bình nhé.đi ổn bạn à.nước đề cải thiện,hậu rút, nhẹ xe(nsd mình đi 15 34) lợi xăng.
    điểm trừ là cái bịnh như bạn Thienbmt nói đó là lên dốc bị hực hực có cảm giác như bị tuột ga.

8. android

android Bằng A4

MÌnh thấy xe cân đối rồi nên không có ý định nâng phuộc sau lên, cho nên mình chưa đụng tới bao giờ :75:

9. BadDy

BadDy Bằng A1

cho mình hỏi là Si RC bình thường đi bình ac quy thì đi bình khô hiệu gì .. giá cả sao vậy mấy bro ???

Thấy ngoài sạp bán bình Globe thì 200k, GS thì 305k gì đó..mà chưa biết thế nào.. Tư vấn mình :D

10. android

android Bằng A4

Mình đi bình khô GS YUASA 5Ah có 170k chứ gì mà tới 305k . Bảo Hành 6 tháng

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...