Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. android

android Bằng A4

chạy đỡ rung máy hơn 1 xíu :146: nói chung là mình thì thấy cũng có tác dụng ^^ mà cứ phải chỉnh lại xăng gió hoài @@ ko hiểu là do xe hay là do chai đó nữa ^^

2. doctorloc

doctorloc Bằng A4

Một chai Clean Carbon giá bao nhiu vậy mấy bác

3. khaihuyenthu

khaihuyenthu Bằng A4

tác dụng thì mình chưa xài chưa biết, nhưng mà trước h mình toàn "xúc rửa" cặn buồng đốt trên trái piston = dao lam k hà =)) còn đầu bò supap thì xài máy =))
    cá nhân mình thấy thì k nên xài loại này, vì nếu là dung dịch xúc rửa trộn vào nhớt thì nó đâu có vào buồng đốt đâu mà xúc ==". một khi buồng đốt đóng quá nhiều muội carbon thì chỉ có rớt đầu cạo khói xoáy supap thôi, xử lí = phương pháp vật lý :D. nói cho đúng cái chai này là "dung dịch xúc rửa chất bẩn ở những nơi mà nhớt đi qua trong động cơ" thì đúng hơn, chứ nó xúc được trong buồng đốt thì phải chăng xe chúng ta đã hở bạc trầm trọng :74:
    @to android: nghe về vấn đề này bác có cảm thấy kích thích giống e k =))

4. a110116042

a110116042 Bằng A2

5. qwe759205

qwe759205 Tập Lái

Hình như ý bạn ấy là cho xem cách gắn vào xe ntn đó bạn.

6. android

android Bằng A4

Yamaha nó bán cái chai đổ vào trong xăng ý bác, ko phải đổ vào nhớt đâu :D đổ trực tiếp vào bình xăng. Mà nói chung là đỡ rung máy khi đi tốc độ trung bình 30 hay 40km/h. Mà cũng chả cải thiện bao nhiêu. Mà xăng gió không ổn định, chạy vài ngày tự nhiên thấy khác ngay, lại phải hì hục canh chỉnh xăng gió. => có 1 chút lợi ích mà bất tiện quá, nên thôi không nên xài vẫn hơn =)) xài thử cho biết thôi chứ ko ham hố nhờ vả đc gì từ cái chai đó :D

bác nói chí phải, đóng muội cacbon thì rớt đầu cạo khói xoáy Suppad cho sạch. kaka.

7. android

android Bằng A4

blazetech gai michelin. 360k 1 cặp trước 60 sau 70. Đi cả năm cũng ko sợ bị phù. Ngon bổ rẻ đẹp.
    CRV giá rẻ hơn - 310k 1 cặp. nhưng đi vài tháng sẽ bị phù

8. ngotantai2014

ngotantai2014 Tập Lái

tư vấn lên mâm yaz cho sirrius

ANH em tư vấn giúp mình.....xe mình đi là siriius đã lên đĩa sau Mâm rin sirius luôn.đi đĩa sau size 220 rin ab.giờ mình muốn lên mâm yaz.mua về có chế gì không.(đi mâm yaz vẫn thích đĩa sau size 220.có đc ko.mua về làm nhữbg gì a e tư vấn giúp mình thank:97:

9. loving7u_nt

loving7u_nt Bằng A2

Si zin chỉ thay ic mở chạy đôi lúc nổ tiếng " chát" khá lớn là sao mn

10. nmnntyn

nmnntyn Bằng A1

Xe e đã thay phuộc sau 350mm thì bị tình trạng sên cạ vào gắp xe.mấy bác cho hỏi e muốn thay nhông 16 dĩa 37 cho nó rộng ra không cạ nữa có được không ạ.sẵn cho e hỏi nếu phuộc như vậy có gắn dè con của nouvo được không vì e thấy xe cao phần bánh sau hơi trống.e đang đi gắp ju nhé các bác.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...