Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. nmnntyn

nmnntyn Bằng A1

E muốn đi đèn xenon thì nên thay loại bình nào là tốt vậy mấy pro.giá cả thế nào?

2. android

android Bằng A4

Lên sạc Ati loại mới chính hãng (sạc to) + đi dây đúng cách thì không cần thay bình.
    Sạc dỏm không đủ điện nạo lại thì mới nhanh hết bình. Sạc xịn bình zin 5Ah đi thoải mái. Đang đi bình nước thì thay bình khô cho OK. Đi sạc ati mà đi bình nước thì axit nhanh sôi + bốc hơi nhanh lắm. Phải kiểm tra hoài

3. android

android Bằng A4

Cách phân biệt của mình đó là tới những nơi uy tín mà mua :129: với lại mâm 18 cây mới nhiều Fake. Chứ mâm 8 cây mình chưa thấy mâm Fake :)

4. nmnntyn

nmnntyn Bằng A1

e đang đi bình nước giờ thay loại bình khô vậy bác.Thay sạc Ati thì phải đi lại đường dây hả bác.

5. nmnntyn

nmnntyn Bằng A1

sỉius gắn dè con như thế nào vậy các bác. Thấy có mấy bác gắn vào thấy cũng hay hay nên cũng muốn gắn thử xem sau. Bác nào đã gắn xin chỉ giáo giùm e và cho e biết tổn thất là bao nhiêu luôn ạ.

6. android

android Bằng A4

Gắn dè con thì phải gắn phuộc sau cao lên. Cụ thể phuộc cho Sirius là 280mm. Giờ gắn dè con thì mua phuộc 340mm ( Phuộc của Honda WAve) thì mới gắn đc dè con. Muốn xe cân đối thì phải lên thêm cái gắp dài hơn gắp zin ( thường là lên gắp của Jupiter). chứ đi gắp zin nhìn xe sẽ "cụt ngủn" :D
    Tổn thất thì mình chịu ^^ tùy phuộc bạn đi, tùy bạn lên gắp hay ko, bạn lên dè con gì ....bla bla ...

Đang đi bình nước, chưa mua bình khô, giờ mới mua thì mua bình khô 6Ah hoặc 7Ah càng tốt (7Ah thì hơi to, nhét vào phải chế xíu). Còn 5Ah là đủ xài
    Thay Ati thì phải đấu lại dây đó bạn. Màu dây của SYm khác màu dây Yamaha mà :)

Mình đi sạc Ati, bình khô 5Ah, bóng Philips X-treme Vision tăng sáng 100% 55/60W , chấp luôn mấy con xenon dưới 1 triệu về độ sáng + gom sáng :) Lại ko phải lo CSGT làm khó dễ, không lo hết bình, bền :)

Xenon thì không gom sáng, hút bình nhanh, ánh sáng tỏa ra lung tung, gây khó chịu người đi đối diện. Đi 1 thời gian sẽ xuống cấp, ko còn sáng như ban đầu.
    Tùy bạn lựa chọn :)

7. khaihuyenthu

khaihuyenthu Bằng A4

xe em cỡ này hao xăng qua mấy bác (35 40km/lít), mới thay bugi thì nó đỡ đc chút, lọc gió mới thay 5k km. Bxc em mới phục hồi + thay kim xăng. Nồi + dàn hơi + thay nsd mới làm 4k km. nhớt 800ml thay mỗi 1k5km. @@ h e phải nàm sao? nàm sao @@

8. nmnntyn

nmnntyn Bằng A1

Nếu gắn đèn Philips X-treme vision thì vẫn gắn được gương cầu hả bạn.đèn đó giá bao nhiêu vậy bạn.bạn gắn tất cả tổn thất bao nhiêu vậy bạn.

9. android

android Bằng A4

BÓng mình SHip nước ngoài về, 800k 1 hộp 2 bóng. Sạc Ati mua trong SYM loại mới, sạc to có chữ STC là 280k. Điện đóm mình tự làm.

Bạn gắn gương cầu thì gắn Xenon để phát huy hết được khả năng của nó nhe. Đi Xenon thì chỉ có hàng chính hãng, bóng + ballast xịn thì mới sáng ( bóng + ballast tầm 1tr5, chưa tính gương cầu) , chứ loại 5 600 ngàn thì còn không bằng bóng Halogen của mình :)

Hoặc là chọn GƯơng cầu đuôi H7. H11, H1 thì sẽ có bóng Halogen 55W như mình, không cần đi xenon, không lo Công An khó dễ :)

Ca này khó ... kaka :75:

10. T I M B O

T I M B O Bằng A2

:128:Trong đầu bò kiu chít chít chít là bị gì vậy mấy ông :(

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...