Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. star_night1292

star_night1292 Bằng A2

Mấy bro ở đây có ai đi pô giả ex cắt ngắn cho mình hỏi giá nó bao nhiu 1 cây,sạp nào uy tín luôn nha?
    Pô nhà hư rồi,nghe cây đó tiếng cũng hay hay :D

2. haunguyen

haunguyen Bằng A3

Trong hãng có bán dĩa 34 răng ko vậy mấy bạn?. Nếu có là của xe nào?
    Máy thì hơi nóng thôi..cũng bt mà. Nhớt thì shell vàng. Ic thì jur nên mở yên lên cũng im lìm hà :d. Xe bạn bị binh xăng roi đó...mở bugi ra coi thế nào?. Bạn tớii chổ nào làm bx có tiéng 1 tý á là ok hà.

3. 3t_drthanh

3t_drthanh Bằng A3

của si hello đó bạn mà giờ k biết còn bán k.mình cũng tính mua 1 cái.

4. wesker07

wesker07 Bằng A2

GP shop biên hòa, cắt ngắn,móc . giá giao động từ khoảng 250 tới 300k :v

mà nói trước gắn 3 cái thể loại này với xe zin thì chả dc cái quái gì ngoài xăng 40km/lít ,kéo max 60km/h :v

5. missu5116

missu5116 Tập Lái

bánh sau chiec si cua mình bị mòn 1 bên, mong ý kien cua mn (có phải phuộc sau cua mình bị hư ko)[​IMG]

6. kangqhz

kangqhz Bằng A1

mấy bác biết chỗ nào còn bán mẫu phuộc yss 280 mà anh em hay dùng ko ,h tìm hk có toàn mẫu mới nhìn hk thích tí nào ,hay có ae nào về zin hay lên phuộc mới để lại cho mình
    Tks

7. NhockBilly

NhockBilly Bằng A2

mấy bác có gắn kiềng phuộc RCB hok? có bi trầy ty hok mấy bác???

8. xedin

xedin Bằng A2

1/ Cho mình hỏi là nếu thay vỏ trước bằng size vỏ sau thì chạy có khác gì thay vỏ trước nhỏ hơn vỏ sau ????
    2/ Mình tính thay vỏ nhỏ đi drag. Mình nên thay trước 50 sau 60 hay cả 2 đều 50 hay cả 2 đều 60 thì được hơn ???
    3/ Mình nên thay vỏ của hãng nào tốt và bền ??? ( CRV, Blazetech, Deestion, Quick, ....)

Ai tư vấn giúp mình với hixxx

#1928 xedin, 27/4/14
    Sửa lần cuối: 6/5/14
  9. khaihuyenthu

khaihuyenthu Bằng A4

theo cái mớ kiến thức bòng bong đi bụi của em thì xin đc đóng góp vs bác 1 ít :D
    - tổng kiểm tra thì đương nhiên r hén, nhớt nhao, điện đóm, vệ sinh nsd, lọc gió, bugi,..... bla bla
    - nên đem theo 1 cái bugi hãng, 1 chai nhớt cùng loại đang xài (đi giữa đường nóng máy, nhìn lại ra khói trắng hoặc hụt nhớt giữa đèo thì... sướng phải biết =))), 1 cái bóng đèn trước, xe leo đèo dốc nhiều ngán cái vụ nhớt này lắm.
    - có điều kiện thì chơi vỏ cặp vỏ k ruột, k thì thôi :D
    - mỗi ngày trong chặng đều đặn 1 lần buổi tối thăm vỏ ruột (tại vì buổi tối còn xử lý đc, chứ sáng ra là trễ lịch trình), và tốt nhất là nên để áp suất vừa phải, bánh sau đi 2 người thì tầm 2,75 => 3 "kí", bánh trc thì 2 => 2,25 (tin em đi, bác k muốn đang xuống đèo mà nổ bánh trc đâu) cỡ này là vừa bám đường và an toàn. vệ sinh nsd, nếu phiền thì có thể châm thêm vài giọt nhớt lap, hoặc xịt bôi trơn (mỗi ngày nhé).
    - nhớ đem kính mát (leo núi thì bác sẽ hiểu :D)
    - ờ thì cũng sơ sơ vậy thôi chứ k đầy đủ, những cái cơ bản thì bác cũng biết mà :-bd
    p.s: chút kinh nghiệm thực tế của e chứ k phải trù ẻo gì, bác đừng giận =))
    sirius đâu có gắn đc cùm phuộc RCB
    34 thì có đĩa Mạnh Quang, đen lòng xoáy theo mình là khá đẹp, còn về chất lượng thì bạn đừng lo, cá nhân mình xài thấy cũng k thua dĩa hãng hay Siam :D

#1929 khaihuyenthu, 28/4/14
    Sửa lần cuối: 28/4/14
  10. hoangmon1992

hoangmon1992 Bằng A2

bao tay ex và cục gù của jupiter mọi ng` thấy sao

#1930 hoangmon1992, 28/4/14
    Sửa lần cuối: 28/4/14
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...