Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. Thanhtrong

Thanhtrong Bằng A2

Lỡ hỏi thì hỏi luôn, hy vọng k làm phiền mí bác. Xe e đi có trớn thì cũng ổn ( N-1-2-3-4)...Nhưng mà chẳng may trên dg` phải thắng lại phải về số, mất trớn thì đi rất là đuối, lúc đó phải về hẳn số 1(hoặc 2) thì mới ổn dc. Cho e hỏi có cách gì khắc phục dc k ạ?, tất nhiên là cũng phải về số nhưng mà về nhiều số quá mệt lắm.

E định tự sơn lại cái gấp vs cặp lốc máy thì nên mua loại sơn gì ngon mấy bác ?

2. be_dkny0311

be_dkny0311 Bằng A2

xe bạn mua lâu chưa, đuối do nhiều nguyên nhân lắm bạn: bạn thử kiểm tra lại nhông-sên-đĩa, nồi, bánh xe mềm,...

3. atun212013

atun212013 Tập Lái

Mình đang phân vân, đem mổ con IC zin hay mua IC không hãm tua, bác nào rành cho mình ý kiến với, bạn mình nó bảo mua IC Ju Mx, còn loại IC nào không các bác?

4. thanhendless

thanhendless Bằng A1

Sáng nay đã thử.. làm được rồi. Chỉ có cái là chưa chế mũ à.Tối minh up hình review

5. thanhendless

thanhendless Bằng A1

Mấy bác cho mình hỏi, sáng nay ra Yamaha thay con bugi.. thay xong lấy con bugi cũ về, về nhà thì thấy ghi NGK mã C6HSA.
    Bugi zin của sirius là NGK hả mọi người

6. 16s1 0689

16s1 0689 Bằng A4

mọi người ơi mình hỏi xíu..tư dung đồng hồ đo congtermet của minh k chạy nữa..mặt báo km/h k chạy.đồng hồ báo quãng đường đã đi cũng k chạy
    dây côngtermet vẫn ok.k đứt gì cả
    nâu mơi vô diễn đàn...hii
    k bjt còn nhơ mjk k ta

7. sanKLB

sanKLB Bằng A2

XIn hỏi ae. xe mình đi đc 17k km rồi.giờ có nên làm lại nồi ko. có ông thợ nói là muốn ngon thì dán 3 càng + thay lo xo nồi + bố nồi độ luôn . xin hỏi ae với Km như thế thì làm lại nồi đc chưa. và làm như thế có đúng sách vở như ae đã làm ko. thanks

8. hd2sirl

hd2sirl Bằng A1

đúng rồi bạn bugi si là NGK C6HSA

9. hd2sirl

hd2sirl Bằng A1

mình thấy zè jupiter 2010 cũng đẹp cũng hơi giống yaz mà nhìn cũng hay hay

10. haunguyen

haunguyen Bằng A3

thay cóc côngtermet. Zin khoảng 250k,lô 80k. Lô mình chạy cả năm rồi vẫn ok :)

17k làm thì cũng vừa rồi bạn. 3 càg,lò xo,bố nồi là đúng rồi...nhưng chạy ra sao thì do thằng thợ quyết định.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...