Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. duybmt041293

duybmt041293 Bằng A2

bạn đi cổ 27 thì chắc là vừa đẹp đó.
    4 cái bạn.2 lò xo mẹ và 2 lò xo con.
    như bạn nói trái 58 thì là 150cc rồi.bạn muốn thì xoáy nòng thả trái vào cũng được còn đầu bò thì phá chảo lên cam suppap bao nhiêu thì tuỳ theo lò.bây giờ bạn đã lên 58 thì rõ ràng là phải rớt máy phóng lốc cho to ra thì mới đút cái nòng vào được chứ như vậy thì bạn về zin bằng cách nào chưa nói đầu bò bạn phá chảo rồi không lẽ về zin vẫn giữ im cái đầu bò với cái tình trạng chảo cam cò lớn thì sao mà chạy.bạn cứ suy nghĩ cho kỹ nhé.nòng 150cc thì bạn có thể tham khảo tại đây.
    http://lencontay.com/index.php?com=product&id=352

#1401 duybmt041293, 10/2/14
    Sửa lần cuối: 10/2/14
  2. be_dkny0311

be_dkny0311 Bằng A2

ko cần đâu bạn ơi. có loại 1 đĩa mà. bạn ra tiệm phụ tùng anh em ngoài tân thành đó.

3. xindunghonem

xindunghonem Tập Lái

Mấy anh cho em hỏi , xe em muốn làm cổ lại có nên qua bên Hồng Phát chu Sơn không, nghe mấy ae phàn nàn dzữ quá không biết tình hình cải thiện chưa. Với Sirius em không độ máy gì hết thì có nên phuộc trước không , nếu có thì bao nhiêu là ok. Cảm ơn mấy anh trả lời giùm e !

4. lànkhóitrắng

lànkhóitrắng Bằng A2

- Cho hỏi xe mình trái yaz nghe thợ nói là 55 cos 8 mà ra tiệm bảo nó đưa cái cổ inox nó đưa cái cổ to hơn cổ zin sirius cỡ 1,5l chỉ móc thoáng không biết có chạy nổi không vậy mấy bạn ?
    - Theo mình biết cam 6,3 là cam zin rồi mà nghe mấy bạn nói cam 5,5 sao chạy nổi vậy ?

#1404 lànkhóitrắng, 10/2/14
    Sửa lần cuối: 10/2/14
  5. siemens

siemens Bằng A4

mấy anh cho em hỏi em mới thay bố thắng trước, nhưng giờ đi sao nó cứ rít rít lên và nóng đĩa, rít chứ ko phải xẹt xẹt do cát hay cong đĩa nhé, như vậy là do bố mới hay do dầu bơm xuống ko được vậy mấy anh.

6. zmythz

zmythz Tập Lái

mấy anh cho em hỏi: cái mua rùa trên đèn hậu x1r của em nó cứ hở lên, nhìn xấu quá, làm sao cho khít với đèn hậu đc vậy ạ ?

7. Jaydaika

Jaydaika Bằng A1

Sirius sao đi trái của yaz dc bạn? Yaz là xe 2 thì mà :)) Cam zin của sirius có 4ly8 thôi ah. Nếu bạn đi trái 58 thì trái piston có thể đi là trái Sonic. Đi bài 58 thì bạn nên đi cổ 32 bô móc nỉ, chứ cái pô zin ex 2011 chỉ thay cổ ko cũng ko dc. Cái cổ lớn hơn cổ zin của si 1 chút như bạn nói thì đi ko dc, wá thốn cho cái rốn :-J

8. StormSirius

StormSirius Tập Lái

Xe sirius của em hôm nay đang chạy em thấy sa0 trong bô-e nhớt ở đâu chảy ra quá trời :L ... bị sao vậy mấy anh em lo quá...híc

9. khaihuyenthu

khaihuyenthu Bằng A4

há há chạy vài bữa bố mòn nhẹ là bớt rít hà ní :v
    cái lọc gió là giấy thấm dầu đó bạn, chứ k phải lọc khô như xe honda, bây h dầu nó lắng xuống chảy ra luôn thì thay cái lọc gió mới đc r. 50k :v

10. Deleltel

Deleltel Tập Lái

cho em hỏi em tính mua xe sirius.. mà người ta độ sẵn như sau : full máy dên zin 56 bình nhỏ pô êm >>> đầy đủ lửa số

máy móc mới làm full bài 56 dên zin ( A SÁNG )
    full dàn lửa chạy >>> IC thái + mobin AB thái + lửa dưới zin
    xe máy mới canh nên bao nhẹ + êm + sạch sẽ 0 chảy nhớt
    bình xăng CENTA 150cc + pô zin mở cổ móc êm

làm như vậy có đi tour đc k, có bền k mấy huynh....

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...