Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. NhoEmSi

NhoEmSi Bằng A1

chỗ cái nồi khi đi nhanh nó cứ kêu hú hú, rên rên sao ak. siết ốc nồi là hết hả mấy pro

2. sanKLB

sanKLB Bằng A2

Có điều kiện thì DID - gần 2tr 1 cặp, khá khá thì RCB- khoảng 1tr 1 cặp, bình dân thì SIAM GOSHI mờ 450k 1 cặp- là niềng sắt nhưng đẹp không kém gì niềng nhôm. Đừng đi niềng nhôm Dmax loại 3 400k 1 cặp là được. Căm phải mua riêng, đùm phải mua riêng. Căm dẹp hoặc căm mạ crom cho sáng. [/QUOTE]

cảm ơn bạn đã tư vấn. định bán cặp mâm zin đang đi mua xuong drag mà ko bik đủ chi phí ko nữa. chán quá. ko bik bán nhiêu luôn. mâm còn mới chưa cong hay gì hết. SIAM GOSHI mờ có nhiều màu ko bạn. mình thích đi màu hơn . và đi thì nên mua đùm truoc sau loại gì. giúp mình với. bạn tính chi phí dùm đc ko. phải mua vỏ nữa à bạn. và đi size bao nhiêu

3. android

android Bằng A4

cảm ơn bạn đã tư vấn. định bán cặp mâm zin đang đi mua xuong drag mà ko bik đủ chi phí ko nữa. chán quá. ko bik bán nhiêu luôn. mâm còn mới chưa cong hay gì hết. SIAM GOSHI mờ có nhiều màu ko bạn. mình thích đi màu hơn . và đi thì nên mua đùm truoc sau loại gì. giúp mình với. bạn tính chi phí dùm đc ko. phải mua vỏ nữa à bạn. và đi size bao nhiêu[/QUOTE]

Siam Goshi mờ là niềng sắt mà bạn, chỉ có 1 màu thui, giống như màu niềng nhôm màu bạc vậy đó. Niềng Màu + chi phí thấp thì Dmax - 400k 1 cặp. Mâm còn đẹp có thể bán đc giá 900 tới khoảng 1tr1 là hết cỡ. Đùm thì đùm zin sơn đen là đẹp + tiết kiệm nhất, đùm mạ crom cũng OK, 230k đùm trước, đùm sau mình kg nhớ! Vỏ thì đi MAxxis 2.25-2.50 cho ngon +rẻ, vỏ trước 180k, vỏ sau 200k, 2 cái ruột 120k. Căm dẹp xịn nhất là 350k 1 bộ trước sau, loại 200 với 250 cũng có. Căm tròn mạ crom 300k 1 bộ.
    Bạn mua món gì cộng lại hộ mình, các sạp trên Biker đều có những thứ bạn cần, chênh lệch 10-20k 1 món tùy sạp ^^

kg bạn ơi, chỉnh ốc nồi để khắc phục bị dính số, khó vô số, trả số, tùy xe chỉnh sao cho vô số ngọt ngào thôi ... còn nồi hú thì do lá nồi mòn rồi, thay bố nồi + dán lại 3 càng sẽ hết.

4. loving7u_nt

loving7u_nt Bằng A2

THanks pac nhaz...

5. T I M B O

T I M B O Bằng A2

Mấy you cho hỏi thay mới chuông + 3 càng + mấy là sắt hết nhiêu tiền vậy

6. lànkhóitrắng

lànkhóitrắng Bằng A2

~200-300k . Chổ mình lần trước làm nồi 190k với chai nhớt nữa là 275k

7. android

android Bằng A4

Mình làm 1 bộ nồi xài lá bố zin (290k 5 lá) + dán lại 3 càng + công thợ + nhớt = gần 600k lận :75:

5 lá bố nồi zin 290k, lá sắt 45k 1 lá ( x4 lá) , lá sắt ngoài cùng 95k.
    3 càng mới 900k + 3 cái lò xo : 18k/1 cái
    Chuông 800k
    Bát côn 205k
    Giá trên là hàng Zin nhe, hàng ngoài, hàng lô mình kg biết :75:
    Giá rất là chuaaaaaaaa :155: 3 càng dán lại là được rồi bạn, không cần mua mới đâu ^^

8. Hoàng Hí

Hoàng Hí Bằng A1

Ai tư vấn giúp mình chút.

9. loclocloc1

loclocloc1 Bằng A2

các bác cho e hỏi:
    E tính thay sợi D.i.D vàng japan, Vậy có phải thay luôn nhông đỉa không? hay là dùng nhông đĩa zin luôn?
    Nếu đi nhông đỉa zin thì dùng DID japan thông số bao nhiêu? giá nhiêu 1 sợi?
    Thank!

#1249 loclocloc1, 16/1/14
    Sửa lần cuối: 21/1/14
  10. khaihuyenthu

khaihuyenthu Bằng A4

DIDthì di chung vs nhong dĩa zin dc, sên zin mau dãn chứ nhông dĩa zin tốt lắm, nhưng mà thay sên mới thì thay lun nhong dĩa mới, xài cũ lại là bỏ cả bộ luôn

#1250 khaihuyenthu, 16/1/14
    Sửa lần cuối: 16/1/14
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...