Sirius Topic hỏi đáp về các dòng sirius phần 7

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi phatmk, 30/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. NhockBilly

NhockBilly Bằng A2

mấy bác đi mâm x1r cho e hõi. là kich cỡ mâm x1r = mâm zin theo xe hok ạ. tại vì cây cốt trước cũa e nó còn có 1 ren à (vì e gắn võ phuộc trusty nên còn 1 ren).
    e tính lên dĩa sau + mâm x1r . mâm sau có dĩa + e mới mua dĩa sau x1r. như thế thì làm hết khoãn 2tr hok mấy bác.

#471 NhockBilly, 22/4/13
    Sửa lần cuối: 22/4/13
  2. phatmk

phatmk Bằng A4

mâm X1r 3t6 .
    bộ đĩa sau tầm 1t6 1t8 trừ tiền cái đĩa vì mâm X1r có đĩa sẳn . size mâm X1r là 17 nên giống zin . mâm yaz là 18 .

3. nhattran32

nhattran32 Tập Lái

Các bác cho hỏi chút: Sirius của em khi lên ga( hơi ép ga nhè nhẹ) đặc biệt ở số 3,4 thì xe bị giật giật một chút rồi mới tăng tốc. Đã kiểm tra sên nhông dĩa không vấn đề. Vậy không biết là nó bị Bố nồi hay liên quan đến hộp số vậy các bác? Nếu sửa thì khoảng nhiêu? Xe e mới đi được 30k thôi .

4. thoai

thoai Bằng A2

5. phatmk

phatmk Bằng A4

bạn ra mấy tiệm lớn lớn có đồ tiện máy móc đàng hoàng hỏi thử xem . chứ mình không biết tả bạn sao nữa . dưới mình đi 50cc nhiều lắm nên thợ thầy ngta cũng rành hơn

6. thoai

thoai Bằng A2

mak cái nòng đóa là nòng bao nhiêu đóng số lại z bạn.
    mấy ông thợ ở đây nói lấy cái lòng zin rồi xoáy lên được không phát

7. NhockBilly

NhockBilly Bằng A2

mấy bác đi tem spark nano cho e hõi là tem đó mua ỡ đâu ạ. e tính thay dàn tem đó mà hok pich chỗ nào bán tem loại đó. mà khoãn nhiu 1 bộ. Nếu đi tem đó mấy a x-men thấy thì phạt tầm 5xị hok mấy bác.

8. khoicanyeu.1908

khoicanyeu.1908 Bằng A4

Nói thật mình chả biết chổ bạn nó làm ăn kiểu gì nữa! Cách khắc phục hiện tại hiệu quả và đỡ tốn kém là hạ mặt lòng xuống vài li!

Tùy bạn đi bình gì mà quyết định cây bô của bạn sẽ mở cổ hay là móc, nếu đi bình zin thì chỉ cần mở cổ 27 là được rồi :D!
    Bô móc lấy hơi nói nôm na là làm cho cây bô nó thoáng hơn bô zin, mục đích làm hơi thổi ra nhiều hơn để không bị thốn bô khi cục máy xe đã được độ lên!

Tùy hãng nhưng giá sẽ dao động từ 250-300k!

Bạn lên ga khi ở số 3 và số 4 thì lúc đó xe nó có trớn không? Hay là bạn đang đứng im mà vặn ga lên luôn?
    Bây giờ trước mắt bạn đi chỉnh lại xăng gió đi sẽ đỡ hơn được phần nào, còn muốn triệt để hơn thì đi làm lại bộ nồi luôn, theo mình nghĩ cái nồi 3 càng và cái chuông nồi của bạn nó hở cả khúc rồi!
    P/s: Phải chạy đúng ga đúng số thì xe nó mới không bị giật được, tải nặng, lên dóc cầu hoặc chạy chậm thì nên đi ở số thấp sẽ tốt hơn! Khi có trớn rồi thì hãy lên số cao!

#478 khoicanyeu.1908, 23/4/13
    Sửa lần cuối: 23/4/13
  9. shaderoyal

shaderoyal Bằng A2

cái vụ mâm yaZ size 18 thì mới nghe =))

Sirius 50 căn bản là máy trung quốc, chép từ máy honda ra, dàn lông lại của ya, căn bản máy móc đã rệu rạo và không tốt rồi, làm phải triệt để, cứ đắp vá thì tiền đổ vào thì nhiều mà đạt được k bao nhiêu, bán xe bù tiền mua em si zin cũ nghe hợp lý hơn.

Đi 30k mà còn mới đi được nữa hả :-ss xe người ta đi tầm 20k đã phải bão dưỡng toàn bộ, làm nồi lại rồi, chưa kể đến cách chạy của mỗi người , điều kiện đường xá, bảo dưỡng nữa, tình trạng như thế thì khả năng cao là cái nồi đã ra đi, dán 3 càng, thay bố nồi , nhớt nhao, cao su đùm mà rơ quá thì cũng nên thay .

#479 shaderoyal, 23/4/13
    Sửa lần cuối: 23/4/13
  10. siemens

siemens Bằng A4

đến Mây decal ở 374 376 Nguyễn Chí Thanh nhé bạn. 180k nếu mua về. có thể tùy chỉnh màu sắc theo ý mình rồi in ra thôi

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...