Sirius Topic hỏi đáp về các dòng sirius phần 7

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi phatmk, 30/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. tieuphong

tieuphong Bằng A2

Anh Khoicanyeu cho em hỏi tý.là xe em đời 2010,xe zin,bô zin,mở cổ inox 27.khi gạc chống lên,em có kéo tầm 1/3 ga và giử cứng.thì nghe tiếng bô nó kêu cái bịch,như tiếng xe dư xăng vậy,(nhưng rất nhỏ,nhỏ hơn cả tiếng bô kêu khi em đang giử ga ),xăng gió em chỉnh chuẩn nhé a.(cứ giử ga cho máy và bô nổ đều là cách nhau tầm 5 dến 7s là nó kêu như vậy ạ.có khi nào bô em bị thốn ko anh.hic.(Bô em có móc nhẹ nhá anh.móc cho thoáng tý ak.có 80k tiền móc ak :)).miệng Zin)

2. khoicanyeu.1908

khoicanyeu.1908 Bằng A4

Xe zin mở cổ 27 mà còn móc nhẹ thì chỉ có thoáng chứ sao mà thốn được!
    Bạn diễn tả mình khó hình dung quá, tiếng bô mà kêu cái bịch??? Mà sao "tiếng bô kêu cái bịch" mà còn "nhỏ hơn cả tiếng bô kêu khi em đang giử ga "??? Bạn có nghe rỏ âm thanh đó phát ra từ đâu không? Theo mình nghĩ là từ bô air hút gió, còn nếu không phải là tiếng bô air mà là tiếng pha lẫn với tiếng bô, thì chỉ còn là do thợ móc bô....lỏm quá làm bô tống ra không tròn hơi!
    P/s: Để biết xăng gió có hoàn toàn chuẩn không thì nên tháo bugi ra xem màu gì nhé!

#2012 khoicanyeu.1908, 28/7/13
    Sửa lần cuối: 28/7/13
  3. david0770

david0770 Bằng A1

Tks pác nhé, tiện thể cho e hỏi lun ở TPHCM chỗ nào trùm tem xe ok vậy bác, tính trùm tem xe lai chứ dàn áo trầy nhìu chỗ wá mà kt hạn hẹp chưa sơn lại dc :88:

4. tieuphong

tieuphong Bằng A2

Bugi em màu gạch anh ak.tiếng bạch đó kêu nhỏ lắm anh,để tai xác vào bô mới nghe.(chắc như anh nói do thợ móc bô lõm ).vậy có cách nào khắc phục ko anh.nếu để vậy đi thì có sao ko.Và khi em chạy xe có cảm giác là.đang chạy tầm duới 40 xe chạy rất nhẹ,nhưng lên >40 có vẻ xe bị khựng lại kéo lên thấy ì.giống như hơi nó đẩy ra lúc mạnh lúc yếu vậy.

5. tieuphong

tieuphong Bằng A2

Theo mình nghe nhiều người nói wa nói lại thì tiệm Mây ở ngả tư Nguyễn Chi Thanh với đường nào đó,ra hỏi là người ta chỉ ak.(ko phải tiệm Mây ở Nguyển Chi Thanh đầu bùng binh nhé).nghe nói giá cao mà đẹp

6. loclocloc1

loclocloc1 Bằng A2

NHờ các Bác có Kinh Nghiệm trả lời NHANH giúp em câu hỏi sau: Bộ đỉa sau heo sonic( Rin) bắt cho sirius đc không? và nó có ưu nhược điểm thế nào so với bộ đỉa sau ex 2k11?
    Thank!

#2016 loclocloc1, 28/7/13
  7. khoicanyeu.1908

khoicanyeu.1908 Bằng A4

Để vậy đi luôn thì chắc không sao đâu vì xe em zin mà! Còn muốn chắc cú nữa thì đi móc lại là tốt nhất!
    Em cứ chạy đúng ga đúng số xem sao!

8. duybmt041293

duybmt041293 Bằng A2

mấy bạn cho mình hỏi là mình đang đi bxc zin giờ mà gắn ic banjing vào thì có cảm nhận được sự thay đổi không.

9. khoicanyeu.1908

khoicanyeu.1908 Bằng A4

Bình xăng và IC nó có 2 công dụng khác nhau nên khó so sánh cảm giác lắm! Chỉ có ss bx vs bx, IC vs IC thì được thôi! IC Banjing thì đi chung với bình nào cũng được, và xe zin hay xe độ gì cũng đi được hết. Nhiệm vụ chính của nó là mở tua làm ga ở mỏi số dài hơn và rút hậu tốt hơn!

#2019 khoicanyeu.1908, 28/7/13
  10. heo0100

heo0100 Bằng A1

Hôm qua em nghĩ nó hở bạc đem ra thay ông bảo bạc còn xài đc vs cây suppad bị cong nên thay rồi . Nhớt em k biết hao hay k nữa . Bugi thì ông thợ ông chỉnh dư xăng nên nó ướt ướt

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...