Sirius Topic hỏi đáp về các dòng sirius phần 7

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi phatmk, 30/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. LLCooll

LLCooll Tập Lái

Mọi người ơi cho mình hỏi, trước mình có mua 1 cái đĩa Ya-z, ở tiệm người ta gắn cho cái pát racingboy vào thì thắng trước nó ăn có chút xíu ngoài vành đĩa thôi..
    Giờ mình mún tìm chổ nào uy tín chế cái pát nhôm đó, mấy Pro cho mình xin địa chỉ với ạ
    Chân Thành Cám ơn

2. phatmk

phatmk Bằng A4

đĩa RCB là loại đĩa 300mm . đĩa yaz size nhỏ hơn nên không ăn là phải . bạn tìm mấy tiệm trên biker có bán đĩa yaz hỏi ngta có pát đĩa yaz nào của sirius đi heo 1 pis không là được . mình không rành đường xá trên SG nên chỉ dám nói vậy thôi

loại nào bạn . RCB thỳ có 6 cây 8 cây 18 cây . nói chung dòng mâm RCB thỳ mấy loại 1 đĩa giao động trên dưới 1t5 . 2 đĩa thỳ tầm 2t .. còn raider thỳ 3t9 chắt hàng zin thailand rồi , chắt lượng khỏi bàn

tk bác đã ghóp ý . mình đi học mới onl về . chắt lúc coppy nó thíu mấy cái font màu zới size chữ . sẽ update nhanh nhất có thể

cang exciter 2k11 zin . hang fake cung có nhưng đểu lắm . chế thỳ được nhưng hiện tại chưa có ai chia sẽ cách chế cả . trong lịch sử box si chỉ có 2 người dùng thôi

nếu cục đó bằng nhôm thỳ ra tiệm hàn kêu nó hàn gió đá đắp lại rồi mài dũa cho nó như cũ là xog thôi

trên mâm có chữ Enkei hoặc là Enkei 2 , mặt trong của mâm, chỉ có tháo vỏ ra mới thấy dc sẽ có thông số

hình như là ngày tháng năm sản xuất mâm được khắc bằng máy(giống như kim châm nhé) rất

đều và khá rõ ràng, hơn thế nữa, trên 1 bên sẽ có 1 chữ YAMAHA và bên kia cũng có 1 chữ, 2

chữ này sẽ nằm ở 2 cây mâm kế cận nhau và chữ YAMAHA này sẽ khá nét
    hiện tại ít thấy ai chơi mấy cái này lắm bạn . hok đủ lúa thỳ RCB 6 cây cho nó ổn

3. yamaman

yamaman Tập Lái

E tính đi bài zin cho si gồm cam +lò xo nồi+ic banjing.Cho e hỏi làm bài này có bị ga chờ ko.Và nếu chỉ làm lò xo +ic ko thì cải thiện được nhìu ko .

4. petercrouch

petercrouch Bằng A1

Đức phương chỗ nào bạn Phatmk.

5. phong_trao2712

phong_trao2712 Bằng A2

Bạn vào link của ĐP thì sẽ biết :)

http://www.bikervietnam.com/bfrm/forumdisplay.php/463-D%E1%BA%A6U-NH%E1%BB%9AT-%C4%90%E1%BB%A8C-PH%C6%AF%C6%A0NG

#15 phong_trao2712, 1/4/13
    Sửa lần cuối: 1/4/13
  6. sky.zip

sky.zip Tập Lái

Tình hình là xe e mua dc 3 năm rùi !!!! tem cũ xe e chạy chắc bị tuột nồi wá !!!! số này sáng số khác k có bóc nữa....è è è k à....mà e k biết làm nồi xe chỗ nào tốt và giá bao nhiu nữa....vào head nó đồi làm lại mà cã triệu mấy lận !!!! ai biết chỗ làm nồi sirus uy tín tại sài gòn hay ngoài tân thành giúp e dùm với !!!!! Thaks nhìu lắm !!!!

7. mrbi.gv

mrbi.gv Bằng A1

Cho em hỏi si gắn mâm ya-z cũng như x1r phải k? Có phải thay cùi dĩa k ạ ( nhông sên dĩa đó nha )
    Si muốn lên loại IC nào thì cho nhẹ xe, phù hợp với xe zin ạ?
    Mong đc giúp đỡ....

8. khaihuyenthu

khaihuyenthu Bằng A4

trước h mình cũng chưa từng nghe tem xe cũ làm nồi bị tuột, chắc có đi học hỏi thêm quá ;))
    xe đi được nhiu km r?
    làm nồi thì k đến nổi khó đâu bạn, tiệm nào có máy và thợ canh chỉnh kĩ lưỡng là ok r, tầm ~600, 700k là bộ nồi ngon lành chứ gì! ở Bến Tre làm cũng good nữa cần gì sài gòn cho mắc?
    mún chạy bốc như xưa cũng dễ thôi:
    _làm nồi như trên
    _xe chạy trên 30k km thì cọi khói xoáy supap lun đi, tầm 100 ~ 200k (nói thật ở mình làm rẻ rề lun)
    _thay nhông sên dĩa (nếu mới thay thì vệ sinh thường xuyên)
    _thay bugi, lọc gió (mấy thứ này lặt vặt, k bao nhiêu nhưng ảnh hưởng lớn đó)
    _vệ sinh bxc + canh chỉnh xăng gió lại
    _ktra tổng quát e nó, thắng, bố, đĩa vỏ lốp ruột ..... bla bla
    => ngon như mới!

9. thanhhaj19

thanhhaj19 Bằng A1

Ý em muốn hỏi giữa mâm racing boy 8 hoặc 6 cây và raider thì đi loại nào tốt mà hợp túi tiền

10. khoicanyeu.1908

khoicanyeu.1908 Bằng A4

Có vào cam là có ga chờ nha bạn, trừ khi bạn đi trái lớn thì cái ga chờ đó ít cảm nhận được hơn! Nếu chỉ vào lò xo và IC thì tất nhiên sẽ cải thiện hơn zin nhiều rồi!

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...