Exciter Topic hỏi đáp dòng xe Exiter phần 14

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi jay1990, 28/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. linhnd308

linhnd308 Bằng A2

Dear các ACE của EX GP 2k11
    Em mới mua con GP đi được hơn 300km, Em gặp phải 1 sổ hiện tượng cần các bac chỉ giáo
    1.Có lúc em ga lên vẫn để số 2 hoặc 3 thì ga nhưng xe không đi,như kiểu là để số mo mà ga vậy, em không rõ
    2.Khi em đi đèn đỏ nhiều và tắc đường em hay bop nhẹ côn và ga để xe đi, chứ không bóp hết côn rồi nhả từ từ, em nghe nói như vậy sẽ hại cho lá bố , và đây là rà côn không biết đúng không.
    Tiện đay em xin các bác chỉ giúp em cách đi đèn đỏ và tắc đường sao cho họp lý nhất,và chỉ giúp em luôn nên thay loại nhớt nào vì e thấy bảo nhớt hãng siêu lởm

Thanks các bác nhiều
    LinhND

2. Ex135rc2k09

Ex135rc2k09 Bằng A1

Tôi đi 2k10 gần 2 năm , theo nhận xét riêng thì :
    TH1 do không đủ tua mà bạn đã đi số 2 , nếu ga lớn thì xe lên từ từ như không chạy - ga nhỏ thì sẽ tắt máy
    TH2 chính xác là bạn đang rà số , lâu ngày sẽ làm lỳ máy lên không ngọt , nguy hiểm là tới hãng thay bộ nồi ( giá cao )
    Bạn đi vài ngày là quen tay ga và số , khi Đỏ thì về 1 bóp côn ga về 0 , Xanh thì lên ga từ từ nhả côn ( nếu muốn dẫn đầu thì ga lớn tý nhả côn nhanh - cẩn thận hơi nguy hiểm )
    Tắc đường thì cứ bóp nhả côn thôi , số để hợp lý với tốc độ của xe . Đi quen thì côn tay kẹt xe đi thích hơn tự động đó bạn
    Chúc bạn lái xe an toàn

3. giabaonguyen199

giabaonguyen199 Bằng A4

thường thì chén cổ, mâm, đĩa, xui xui đá nó bắn trúng lốc máy, nhẹ thì nứt, nặng thì 1 lỗ =))

4. Thaihung92

Thaihung92 Tập Lái

ae cho mình hỏi ex11 đi mâm RCB 8 cây có hợp ko ta:(!!!

5. vinhblue

vinhblue Bằng A4

Theo mình thì mình thấy hợp và đẹp.

6. Thaihung92

Thaihung92 Tập Lái

oh!thanks bạn...mình sinh viên nghèo để dành mãi mới có 1 ít nên hơi phân vân:D

7. TìnhPhai

TìnhPhai Bằng A2

Mấy bạn ơi cho mình hỏi . Mình mới mua xe exciter 2011 côn tay , mình chạy dc 400km thôi . Từ lúc mua về , nghe lời chỉ dẫn của hãng xe, ko bao giờ chạy quá tốc độ 50 . Mình bảo quản xe rất kỷ , vậy mà sao lại nghe tiếng hú ??? Đi ban đêm về thì nghe rất rõ ?? Giúp mình với các pro ơi

8. Carlos_Rudbich

Carlos_Rudbich Bằng A2

tiếng hú đặt trưng lun pác à xe e cũng vậy hú to lắm cố gắng làm quen đi pác

9. TìnhPhai

TìnhPhai Bằng A2

nghe tiếng hú mình có cảm giác ko tốt và ko hài lòng về xe . Mình cũng có 1 con 2010 côn tay , chạy ngon lắm . Lên ga cao nghe tiếng pô lực lắm , đi 2011 sao thấy nó thua 2010 rõ rệt . Đó là cảm nhận thực tế ko chê bai loại xe nào hết .

10. Carlos_Rudbich

Carlos_Rudbich Bằng A2

m cũng đi 2010 rồi nên m bik nó êm hơn 2011 nhưng mà để chạy lên 5000 cây coi sao , nhưng mà nếu bác chạy nhanh vào số hợp lý máy ko kêu mà nghe nó lực lắm đó e chạy con mới đây nên còn gà trong việc canh vòng tua nên hên xui vào đúng tua máy chị nghe rất đã

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...