Exciter Topic hỏi đáp dòng xe exciter phần 20

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi sirwin0910, 8/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. nhokoha

nhokoha Bằng A2

mọi người cho em hỏi, xe em zin chỉ lên cục IC giờ mún lên lò xo đầu thì nên lên loại nào tốt vậy........Thấy có bro bảo Lo xo zin canh lại vẫn được, mọi người cho ý kiến về cái này lun
    Tư vấn giùm em với, em nghe bảo đi lò xo đầu chạy 1 thời gian là lại là bị kêu phải canh lại hả ....

2. cuti2288

cuti2288 Tập Lái

Tình hình là con vợ của em đã 7000km, hộm nọ hì hục tháo ra vệ sinh hàng họ thì thấy tình hình là thế này . Bác nào cao tay chuẩn bệnh hộ em cái . Môi trường làm việc của em nó : đường thành phố kẹt xe đều đều, xăng cộ A95 tầm 40 km/l , thi thoảng em cũng vê ti nẹt bô tý xíu thôi, shell ultra 2k5 km thay. Triệu chứng thì em không có máy ảnh dùng tạm cái ảnh trên mạng chỉnh shop cho gần với hiện trạng thôi, cái chỗ xung quanh bugi và cái điện cực nó có muội đen, còn cái em không hiểu là cái chỗ cách điện nó đỏ lên màu gần như ảnh ( không phải đỏ gạch hay vàng cua gì hết ) - chả hiểu bệnh tình như nào ? . Từ khi cưới em về chưa chỉnh xăng gió lần nào để nguyên zin luôn.
    http://www.upanh.com/1972012115237557_upanh/v/7rj5abcs3le.htmhttp://np7.upanh.com/b4.s28.d3/a239af23613688e650bdbe1de7244acb_48079237.1972012115237557.jpg
    Nhân tiện hỏi thêm các bác, hôm nay thằng bạn em vửa lấy con Gp y chang của em, em có đi thử vài vòng thì cảm nhận so với con vợ già: Xe mới có tý dọng nồi nhưng êm lắm, chả hiểu sao xe em mới cũng thế mà bây giờ nó kêu lắm tiếng máy và khi đá số ( bỏ qua vấn đề cách chạy bảo dưỡng thay dầu chăm sóc xích nhé ) . Chả lẽ sau 7k km mà xuống nhanh thế sao :|

3. ExCiTerR92

ExCiTerR92 Bằng A2

Chỉ dùng dầu Diezen thôi bạn ( chất phụ gia tẩy bụi bẩn sên nếu bạn nào có dk thì xài bơi vì 1 chai tẩy rửa Sên xài không được bao nhiêu lần mà giá thành không phải là rẻ nên cứ 20k dầu Diezen cho kinh tế )

4. exciter161

exciter161 Bằng A2

ok. thanks bạn nhiều nha

5. ExCiTerR92

ExCiTerR92 Bằng A2

Nhiều bạn nói khi Sên bẩn lấy vòi nước xịt mạnh cho trôi bụi bẩn đi thì theo mình không nên bởi vì theo lý thuyết nước luôn nhẹ hơn chất nhờn ( chất bôi trơn ) có xịt mạnh mấy đi nữa cũng hoàn toàn không hết chit trừ dừng chất phụ gia tẩy rửa như....dầu Diezen....và những chất phụ gia khác ( Sên đã có chất bôi trơn sẵn khi mua Sên đối với Did ) xịt nước vào thì hoàn toàn đọng lại trên Sên . Bạn xịt Top1 lên Sên gặp nước thì sẽ trôi chất bôi trơn Sên đi như vậy cũng không có tác dụng :) nếu chờ cho nước trên Sên khô hay các bạn vận hành cho Sên hoạt động nóng để nước khô thì càng làm cho Sên nhanh hư hơn vì Sên đã khô thiếu chất bôi trơn mà vận hành nữa thì đã hư thì càng nhanh hư hơn ( ykr : mỗi người có 1 cách chắm sóc Sên và xe khác nhau )

#25 ExCiTerR92, 13/8/12
    Sửa lần cuối: 13/8/12
  6. ToraiHadned

ToraiHadned Bằng A2

xe bạn zin mà lên IC theo mình thì bạn nên thay luôn lò xo đầu vì đa phần ae lên IC ko hãm tua cũng chỉ để số dãn ra .nếu bạn kéo ở vòng tua cao quá thì lò xo zin ko đáp ứng đc.cuối cùng lò xo hỏng và nó mà hỏng sẽ kéo theo món khác hỏng.
    còn về lò xo loại nào thì bạn tin tưởng sạp nào hoặc hay mua đồ sạp nào cứ alo người ta sẽ tư vấn cho bạn. mình vừa thay lò xo 500k chả bít loại nào vì ship cuc máy vào cho người ta làm....

7. randyrko

randyrko Bằng A2

hình như mình ko thể mua đồ che lại hết sên như dòng honda hay sao vậy ae ?

8. RayNguyen148

RayNguyen148 Bằng A4

Ủa, dầu Deizen là dầu gì bạn :D đó giờ mình toàn xài dầu hỏa, nghe bạn nói bị sét thì cũng gê quá, hix. CÒn dầu DO là dầu gì nữa vậy bạn? :">

9. _Mr.Bjn_

_Mr.Bjn_ Tập Lái

Chào các bạn !

Hiện tại mình mới mua exciter RC 2012 màu vàng được 1 tháng , mình nghe các bạn nói phuộc zin của ẽ đi 1 thì vằn, đi 2 thì mềm thiếu ổn định. Nay mình đi tham khảo thị trường thì có 2 loại phuộc mình ưng ý là phuộc YSS G-series loại có bình dầu và Phuộc RCB... Anh em có ai đã có kinh nghiệm đi qua 2 phuộc loại này rồi thì cho mình ý kiến về chất lượng của 2 loại phuộc vì mình đang rất là phân vân. Lưu ý là chỉ 2 loại này thôi chứ đừng tư vấn cho mình loại khác nhé, vd G@zi , combiz hay ohlins . Ohlins ngon khỏi nói rồi mà mình không có đủ dk .

Cám ơn các bạn nhiều lắm !

10. tinpt16

tinpt16 Tập Lái

bác nào biết địa chỉ in tem R 12 chỉ giúp e với. e ở q gò vấp. e cám ơn nhìu nhé :D

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...