Thị trường Thông tin bằng lái xe: Vì sao gom hạng bằng vào một giấy phép lái xe?

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi FMQuang, 19/9/14.

1. ngockhuongkk

ngockhuongkk Tập Lái

ý kiến hay đấy, không biết có cái máy đấy chưa và nước nào áp dụng chưa nhỉ

2. kentevnbay

kentevnbay Tập Lái

Em mới biết vụ này, các quan đang rảnh quá nên đưa ra những quy định mới thật là tài tình và được dân hưởng ứng mạnh quá ?

3. onlyhuman

onlyhuman Tập Lái

[/QUOTE]
    Theo tôi, khi bị cơ quan chức năng xử phạt vi phạm hành chính về giao thông đường bộ, người vi phạm cần đề nghị cơ quan chức năng ghi rõ trong biên bản mình đã vi phạm dấu hạng bằng lái xe cụ thể.
    [/QUOTE]

Còn theo Tui, các chú nên thống nhất với nhau là phải ghi đầy đủ thông tin GPLX của người vi phạm vào biên bản chứ không phải đợi người dân yêu cầu thì mới ghi, Nội bộ còn không thống nhất được thì nghỉ hết đi.

4. Maz9717

Maz9717 Bằng A2

khỗ nỗi việt nam ta còn những thể loại như thế này,bùn ^^ xấu hổ vậy mà có ai chịu nhận mình xấu đâu,cúng cô hồn đi bạn

5. vietanh90

vietanh90 Tập Lái

Bằng lái xe của em còn chả rõ mặt nữa cơ :89:

6. Sport8x

Sport8x Bằng A3

cái vụ gộp chung bằng lái cho thấy rõ ràng là có lợi cho dân thì ít nhưng tạo điều kiện cho bọn "sâu vàng" kia làm tiền dân thì rất nhiều.lợi bất cập hại.
    lúc trước chưa có thẻ PET,khi "sâu" huýt còi vào kiểm tra thấy bằng lái giấy A1 te tua thì mấy ảnh thông cảm 50-100k ok,có khi năn nĩ cũng xong,còn bây giờ ai mà đưa cái PET A2+B2+..n... thì mấy ảnh nghĩ trong đầu chắc thằng này là dân có tiền,dân chơi giàu có moto + xế hộp + với lại bằng gộp nó tích hợp cả 2 loại xe nên giá trị nó sẽ cao nên sẽ ko thông cảm nữa => giá "phạt nóng tại chỗ" sẽ là gấp 3-4 lần so với bằng giấy khi xưa... xin chia buồn cùng ae biker

7. tinhyeugiangho

tinhyeugiangho Tập Lái

a1
    Không liên quan nhưng mà cho em hỏi bằng a1 của em là bằng củ giờ có bị bắt buộc fai đổi thành bằng Pet ko ạ

8. Enix88

Enix88 Bằng A1

Nhà nước giờ mà còn do dân vì dân nữa thì VN thành cường quốc rồi, khổ nổi nhà nước nuôi quan hết rồi các bác à, phản đối là thành phản động ngay. Bữa mình rẽ phải đưa đèn vãn bị tuýt vì đèn trước hỏng chỉ có đèn sau sáng, nó đưa cái cuốn sách biểu phí phạt của nó gồm rẽ không đưa đèn 300k, mang tai nghe là 70k. Nó hỏi em sao đèn trước không sáng thì ai thấy mà né, em bảo đèn sau cho người khác nhìn chứ đằng trước ai nhìn, nó bảo để nó nhìn mới gớm ăn. Nó bảo đèn hư thì phải đưa tay, mà quẹo phải thì đưa làm sao, chả nhẽ đưa chân ra à. Em ghét em chả cho thằng cầy nào ăn cả và em đi đóng phạt chỉ 180k thôi. Em bắt nó ghi biên bản phạt rõ ràng là đèn sau sáng đèn trước vẫn cháy. Chắc cái lỗi của em bắt ko đúng mà lỡ tịch thu bằng rồi nên nó thu của em 180k. Tình hình làm em thấy đi xe gì thì đưa bằng lái đó ra đưa. Khi nào hết hạng thì đưa bằng gom ra đưa. Rõ chán cái nhà nước thời nay có khác tư sản đâu

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...