Thị trường Suzuki Raider(Satria) sắp về Việt Nam

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi Tieu Bach Lang, 25/7/12.

1. Raiha173

Raiha173 Bằng A3

ex gọi là moped bike ko phải underbone, những con underbone là những con có dáng như nova, sonic, raider, stinger, stella, ya speed.....

2. cheo

cheo Bằng A2

*** hàng thật, trong clip chiếc Raider chạy cứng ga 160km/h, vậy mà vẫn bị Ex cho hửi khói !!! Như vậy thì ước tính chiếc Ex phải có tốc độ 170km/h trờ lên. Thật khó tin rằng chiếc Ex trong clip chỉ có 150cc. Theo mình nghĩ thì nó phải 180cc mới có thể đạt được tốc độ như vậy. Còn nếu như chiếc Ex trong clip thực sự chỉ có 150cc mà chạy được như vậy thì chúng ta phải nể phục tài độ xe của nước họ. VN mình hình như chưa có thợ nào làm được như vậy

3. BboyMike

BboyMike Bằng A2

bác có biết thế nào là underbone và moped ko ?:107:
    bác search Yamaha FS1, 1 chiếc moped nổi tiếng ở những năm 70s. Ko thì nói cho gần lại, "mô bi lết" là Moped đó bác. Xem cái dáng nó có dính dáng gì đến Ex ko :107:
    Bác thử search google xem Wave hay Y135LC (exciter) là thuôc class nào

#133 BboyMike, 2/8/12
    Sửa lần cuối: 2/8/12
  4. shady_attack

shady_attack Bằng A2

lạy các bác underbone là nói chung xe dạng bình xăng dưới mông chứ moped nào ở đây ........ raider & ~ con giống raider đc gọi là hyper underbone

còn cong ex trong clip đc gác máy con vixion jì jì bên thái đó 150cc rồi đc làm hết bài lun rồi ,con con raider đó thì mới pô tăng vs pô air thôi ,thông tin đc xác nhận bên fb của bọn suzuki indonexia

5. netwide

netwide Tập Lái

Con ex làm full 150 có thể ăn con rai về tốc độ nhưng độ bền và ổn định lâu dài thì không bằng! Không tin cứ để con ex 150 full đó sử dụng vài năm mà không làm lại máy sau đó đem ra so lại với con rai đó cũng đễ y như xưa thì biết!

6. shady_attack

shady_attack Bằng A2

:)) nó làm full thì đương nhiên ăn rồi ...... trong đó nó nói là đi máy của vixion thôi chứ 0 nói trái & zên nó bao nhiu
    nó 0 cần tới vài năm đâu bác ,jống mấy con mio hay wave hết bài của mình thôi vài tháng là thăm lò 1 lần

7. nguyenphal

nguyenphal Bằng A2

hàm tử chắc cũng ko dám nhận bác...:68:, gạch cbr cho nó gạch vỡ đầu à:68:, xe chỉ là phương tiện bạn nhé, đừng lấy nó làm thước đo tiêu chuẩn cho con người bạn nhé:60: chào thân ái

#137 nguyenphal, 2/8/12
  8. hjno

hjno Bằng A2

Sao nói xe này ăn đứt EX được mấy a. Ex bây giờ nhiều người đi do kiễu dáng thể thao và lich lãm nữa vì vậy ba mẹ mới đồng ý cho tiền mua chứ dòng under này nhìn thể thao quậy phá quá thì cũng khó... hjc. Em từng chạy Nova với Raider rồi ra đường người ta còn ghét hơn Sport, SGV,SGX cộng với giá cả khó mà thấp hơn Ex....hjc. Đồng ý Raider mạnh mẽ và thon gọn hơn. Em nhìn thấy nhiều cảnh con vừa mua xe về ba mẹ bắt đem bán rồi...

#138 hjno, 2/8/12
  9. geogiebush

geogiebush Bằng A4

nhiều bạn thật nực cười=)) thế này mà cũng gọi là chơi xe ak, dẹp=))
    đọc cái topic thấy rõ nhiều người biết thì nói, không biết thì đừng có mà phán lung tung=)) nếu không biết thì hỏi
    đằng này cứ tỏ ra vẻ hiểu biết, tỏ ra mình là dân chơi xe, xe mình độ manh, chạy dữ ak
    Biker bây giờ chả như trước, rõ chán, xem xe thì chỉ biết uh đẹp vote, bình loạn thì tùm lum,
    club chất lượng thì ít, ho lao thì nhiều=))

#139 geogiebush, 2/8/12
  10. yosimura

yosimura Bằng A2

tại sao lại bị ghét , do cách chạy của mỗi người thôi àk , bạn chạy raider mà chạy bthg thì ai mà ghét bạn đc , do ý thức người lái thui bạn àk:101:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...