Sang tên xe PKL ở 282 - PLEASE HELPPP....

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi yamata, 15/8/11.

1. BiNhPoLo

BiNhPoLo Bằng A2

haizz! mình cũng như pác nè! nó hẹn hôm qua lên lấy, thế là nó nói đợi 2 3 tuần nữa. rồi đọc topic bác xong, mình biết là sẽ fai chuẩn bị đợi dài dài! mấy ông 282 làm ăn quan liêu lắm. Coi thường dân. Dân người ta cũng đâu có rãnh mà hầu lên hầu xuống hoài dc đâu!

2. yarisTRD

yarisTRD Bằng A4

Híc xe mình cũng 1 tháng 10 ngày mới có cavet...phải ...hihi mới có sớm

3. gold fish

gold fish Bằng A4

tốn thêm chút ít tiền cho khỏe thân . ai có nhu cầu nhanh gọn lẹ call mình chỉ cho . ae pkl giúp đỡ nhau thôi không cò kiết gì nhé .;)

===== Bổ sung vào lúc 20:49 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 20:44 =====

mình đã chỉ đường cho NHẪN đi rồi mà không chịu nên mới khổ thế . :D

1 person likes this.
  4. nhuphuyen

nhuphuyen Bằng A4

bác nào biết trả lời giúp.
    xe mình biển 5 số rồi, nay sang tên đã có giấy hẹn 10 ngày lấy 24/8 là ngày lấy cavet nhưng bận việc chưa lấy được . Liệu như vậy có bị hành về hồ sơ nhưng những bác trên không nhỉ?

5. ntlitome

ntlitome Bằng A4

mình thì đi PKN nhưng vụ sang tên, rút hồ sơ cứ nhờ cò là đúng hẹn thôi... 3-5-7 ngày đều được :D

6. nhuphuyen

nhuphuyen Bằng A4

xe nhỏ khác xe lớn bác ah, xe lớn bây giờ xét căng lắm....

7. windslaser2

windslaser2 Bằng A2

chắc bồ này chưa lên 282 bao giờ.Nhà quê chưa ra tỉnh nên cứ nghĩ tỉnh giống quê :)) :)) .Hôm nào lên thử 282 rồi thấy cảnh nó cầm tập hồ sơ ném thẳng ra trả về nói ko nhận ( khu vực đăng ký xe cơ giới) lý do là chú em đó quên cái luật nhét 5 xị vào =))=)). nhét 5 chục vào thì nó cũng nhận nhưng đầu giờ vào cuối giờ nó trả hồ sơ, nhiều khi nó thấy điền thiếu nhưng cố tình ko nhắc để kệ thế hành mình.Nếu chịu làm đúng luật thì cavet anh em ra nhanh cứ như là tàu tốc hành ấy.

8. assaulter

assaulter Bằng A2

Lần trước em lên đó thì phải đến tuần thứ 3 sau khi sang tên mới có cavẹt mới.
    Đúng 10 ngày chạy lên đưa giấy hẹn con mụ già khó ưa đeo mắt kính nhận giấy hẹn xong 45 phút xong đọc tên em rồi bảo chưa có ( dm nó) ... phải lênđến lần thứ 3 khoảng 20 ngày thì em mới nhận được cavet.
    Nếu bác nào thấy cái kiểu làm việc của đám CA ở 282 chắc sẽ hiểu tại sao mà lâu như vậy. Ngồi làm chưa dc 5 phút quay qua cười đùa với bọn kế bên kệ mẹ dân xếp hàng ngồi đợi.

9. yamata

yamata Bằng A4

Mình thì phải ngồi chầu mụ mắt kính này hơn bốn lần rồi nhưng lần nào cũng bị ném giấy hẹn ra kêu qua bộ phận đăng ký hỏi chú Hai đi. Ngậm ngùi xách đít và giấy hẹn qua chầu chực gặp cái ông Nguyễn Văn Hai thì ông ấy chỉ xem rồi nói, gốc chưa về. Cứ vậy hết tuần này đến tuần khác và bây giờ đã là 2 tháng. Mình nhớ là lúc nồp hồ sơ có làm "thủ tục" 2 xị chứ ko phải 5 xị như bác nào đã nói. Chắc tại thế mà ra nông nổi này....:(( :((

10. dinhvannam

dinhvannam Bằng A3

Đừng nghĩ tiền giải quyết nhanh, hs chưa về sao trình ký, đưa nhiều cũng ko giải quyết được gì đâu.

Bà mk đẩy sang ông hai để ổng giải thích vì sao chậm cho mình thông cảm ( chứ bả gt mình cũng đâu tin )

Còn thắc mắc thì vào gặp trưởng phòng Trần văn Thuỷ.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...