ốc bị gãy đầu !!! help me :(((

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi kikasu1314, 6/8/13.

1. kikasu1314

kikasu1314 Bằng A3

Tình hình là em dùng vỏ michel cho no LX , có 1 hôm bị bể bánh xe , do là tối r tầm 9h tối nên các tiệm vá vỏ và sửa xe cũng đóng cửa hết r . Xì nhưng bơm vào vẫn chạy đc nên em bơm đỡ và chạy tìm chỗ vá . Cũng may tìm đc 1 tiệm ở bùng binh đầm sen . Em vào vá thì nó tháo bánh sau ra và bỏ vào máy , do nó còn đang học ngề hay sao đó , mở mãi k ra , thế là nó lấy cây nại kết quả là vỏ bánh xe bị tét lun . Thôi thì cũng kệ sau 1 hồi cãi vã em cũng k bắt nó đền , em cũng ngậm ngùi đẩy xe gửi nhà bạn . vì bơm lên bị lệch k chạy đc . Sáng hôm sau em đi thay vỏ thì thợ nó có 1 con ốc ở gắp bị gãy đầu 1 con là do hôm qa em đi vá thằng đó bắn vào bị gãy đầu . Xui qá vừa phải thay vỏ xe tốn tiền vừa phải bị như thế . Nhưng thợ nói cũng k đáng kể bị con ốc đó là bắt vào két nước và dè con . Nhưng kết quả bây giờ là dè con bị bung ra k con ốc k chịu đc .Kết luận là em mún hỏi các anh có kinh nghiệm chỉ cho em bíc là con ốc bị gẫy đầu k thể mở ốc đó ra đc thì làm sao mình có thể lấy con ốc đó ra và thay thế ốc mới , vì em thấy cũng hơi nguy hiểm vì gắp h chỉ còn 1 con ốc ở dưới . em xin cám ơn .:((

2. fortiengia

fortiengia Bằng A4

đem ra mấy tiệm hàn người ta làm đi bác :D bên lê quang định đó, mình nghĩ người ta sẽ có cách

3. luga8793

luga8793 Bằng A2

ra tiệm hàn ng ta hàn cây sắt zô phần ốc bị gãy là lấy ra bt thui

4. boy_fantasy_xx

boy_fantasy_xx Bằng A2

ốc gãy thì có nhiều cách lấy ra : đục, hơ lửa, hàn nối. 0 ra được nữa thì khoan thủng hên thì bung ốc ra, 0 thì zen răng lại. Nói chung là cũng đơn giản và tốn vài chục ngàn,có gì đâu mà làm quá lên.

5. T I M B O

T I M B O Bằng A2

Hàng cây sắt chữ T vô rồi xoay

6. vhgreen

vhgreen Bằng A1

sắt và sắt hàn vào rồi xoay kiểu gì.
    cái này chỉ có cách khoang phá con ốc cũ, sau đấy chạy ren lại cho nó. nhưng con ốc này sẽ lớn hơn kích thước con ốc ban đầu.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...