Nhớt chảy qua pô e , hụp xăng !!! help .

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi kikasu1314, 26/1/14.

1. kikasu1314

kikasu1314 Bằng A3

Xe em nouvo LX . Em bị đụng xe , bể hết dàn đầu . Nhưng mọi thứ đã hoàn thiện , vấn đề xảy ra là tại sao có nhớt từ đâu chảy vào pô e ???? Đó là nhớt lap hay nhớt máy vậy anh chị ? Em mở pô e ra xem thì thấy nhớt có màu vàng đục , và chạy thì liên tục bị hụp ga , Anh chị nào rành thì nói rõ xe em bị thế có sao không , có nặng lắm không và cách sửa chữa như thế nào ????? Bệnh này em gặp lần đầu , k rõ là tại sao như vậy nữa . Mong anh chị giúp em 1 tay đi , Em xin cám ơn ...

2. makeup_xe

makeup_xe Bằng A3

nhớt po e nhiều k bạn coi chừng chất phụ gia trong miếng lọc gió nhỉ ra đó..còn chạy lụp xăng có nhiều nguyên nhân canh xăng gió lại coi hết k xúc bxc,,k hết nữa thì ic mobin sườn bugi..

3. kikasu1314

kikasu1314 Bằng A3

cám ơn ý kiến anh ..... upppppppppppppppppp

4. mutsutachi

mutsutachi Tập Lái

hóng chiếc mio nhà mình cũng bị mà ko hiểu tại sao

5. kupid

kupid Bằng A4

thay tấm lọc gió và xúc rửa bxc, con wave alpha cùi bắp nhà mình xài mút tẩm dầu cũng bị nhưng thay mút khác hết

6. zhutpro

zhutpro Tập Lái

chiếc luvias của mình cũng bị không ngã xe không chăm nhớt nhiều vẫn bị ọc nhớt lên pô air không hiểu nguyên nhân :(

7. Linh Key

Linh Key Tập Lái

Cái này là do lọc gió bẩn hút dầu lên luôn...
    Dầu nhớt lên bám vào lọc gió khiến máy khong thể hút gió vào buồng nổ gây ra triệu chứng hụp xe..xe chạy k nổi..
    Hầu hết các xe ga yamaha đều bị trường hợp trên

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...