Exciter Lịch bảo trì bảo dưỡng cần thiết cho exciter

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi TuanGP17, 26/2/11.

1. caotrung

caotrung Bằng A3

2. tranhieult

tranhieult Tập Lái

anh em cho mình hỏi làm vệ sinh bên ngoài sao đẹp. Xe mình 2012, chạy rất kỹ, chỉ có 2 3 vết chầy nhỏ nhỏ nhưng chỉ chãy lớp băng keo bên ngoài chứ chưa vào trong. Mà mình dù rửa xe rất kỹ bằng xà phòng, mà rửa xong nhìn vẫn ko được đẹp lắm, nhìn vẫn cũ cũ. mình thấy có một vài anh em chạy đời 2010 mà giữ kỹ hơn của mình, nhìn gắp, bánh, sên đĩa... đều như mới dắt ở tiệm ra vậy. Hình như dùng loại dầu bóng nào để đánh lên cho đẹp phải ko, bác nào biết chỉ em với.

3. caotrung

caotrung Bằng A3

1. Do lớp keo dán đó. Bác lột ra là như mới thôi
    2. Mua chai "dưỡng thể" cho em nó, cứ ra mấy tiệm bán sơn, phụ tùng xe là có, 50-100K/chai, xịt dàn áo + cái bánh xe là ổn

4. tranhieult

tranhieult Tập Lái

cảm ơn bác, mà bác nói rõ đó là chai gì với, em gà thật đó, chứ ko lẽ ra hỏi ngta chai dưỡng thể sao

5. caotrung

caotrung Bằng A3

Nhiều quá, tui ko nhớ hết, hình như là Toyo, hay USA gì đó. ông chạy vô Metro là ok nhất, nhóc trong đó luôn, kiếm chai nào ghi bảo vệ da, nhựa,...thì xúc thôi. Mua chai này ko thích, lần sau thử chai khác, tui xài chắc 3-5 chai rồi, xịt riết...lười luôn :))

6. yet209

yet209 Bằng A1

chào các bạn! mình có 1 con ẽciter 2008. đi dc 55km rồi.trc mình đi thi máy k nóng lắm va nhanh nguội .nhưng gầ đây nhan sắc em nó xuống cấp quá nên em đã quyết đinh đi sơn giàn áo và lốc máy. cơ mà về thì thấy xe nóng kinh luôn.đi tí cỡ 4km là hơi nóng phà phà dưới chân. hôm nây em có lên hãng thay nước làm mát,lọc gió với canh chỉnh ganty .nhớt thì mới thay dc 3 ngày.nhưng vẫn nóng.
    két nươc và máy nóng lắm.k biết la bị bệnh gì.à em cũng mới bỏ vào chai clean cacbon luôn rồi.mà chưa thấy cải thiện lắm.hic.
    tiện thể cho em hỏi máy giọng hú à sao ạ. em thấy mọi người cứ nói thế mà em thì k bít kiểm tra xe thế nào.thú thật em đi chưa bao h vượt quá 70km/h nên k bít nó có bị k.có cần đi thay nồi gì đó k ạ?
    thanks all

7. caotrung

caotrung Bằng A3

55K km thì nên thay luôn bố nồi cho nó bốc tí.
    Có thử xem quạt két nước có hoạt động ko?
    Nếu đi vào giờ cao điểm thì máy nóng là bt nhé.
    Ex2008 thì ít dọng nồi và hú lắm, bạn yên tâm.

8. yet209

yet209 Bằng A1

cám ơn bạn. kiểm tra quạt két nước ở chổ nào ạ? thấy cái két nước cũng nóng quá trời luôn@! !
    mình ra hãng xem hay sao? tại đợt trc đi k nóng mà giờ nóng nên mới thắc mắc. mà giá 1 bộ bố nồi là bao nhiêu bạn?

#2588 yet209, 15/8/14
    Sửa lần cuối: 15/8/14
  9. caotrung

caotrung Bằng A3

1, Ktra quạt két nước : ko biết thì nện vô hãng, 15K ah, tháo cái bửng bên hông ra, dựng chống đứng, rú ga 5ph, thấy quạt quay thôi
    2, Bố nồi 85K/lá x 5 = 425K + tiền nhớt 95K + công 50K

10. lamquangct

lamquangct Tập Lái

- Xe tôi 2007, chạy được khoảng hết đồng hồ rồi. Trước đến giờ chưa làm gì đến cục máy hay nồi nêu son chảo gì hết. Máy móc chạy vần êm, ok hết về tốc độ (8/10 so với năm 2007)
    - Không biết với thời gian lâu vậy thì có nên bảo dưỡng hay làm gì máy móc không.
    - Thời gian gần đây khi xe dừng lại ở số 0, sau đó vô số 1 thì xe giất 1 cái, nếu từ 0 vô 1 mà đè luôn và lên gas thì xe vẫn bườn như chưa cắt hết số.
    - Nhờ mọi người tư vấn giúp.
    Thanks all !!!!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...