Exciter Lịch bảo trì bảo dưỡng cần thiết cho exciter

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi TuanGP17, 26/2/11.

1. madmadmad

madmadmad Bằng A4

Yamaha đó mình vào 1 lần rồi và mình byebye rồi... Hồi đó đang chạy thì bị rớt cái phốt trong cái mở yên xe làm mở yên ra không được mà xe lại hết xăng... đành lũi vô Yamaha bên Q8 gần cầu chà và... Làm thấy xót xe ghê chán ko bao giờ bước chân vào đó nữa

2. btween

btween Tập Lái

Cho em hòi cái, lọc dầu và lọc nhớt là 1 hã. Thường thường thì bảo dưỡng ở 3s nào ở tp hcm uy tín vậy.

3. madmadmad

madmadmad Bằng A4

Lọc dầu lọc nhớt là 1 bạn!

Mình có làm vài nơi thấy cũng ok lắm 1 là Ya ngay vòng xoay Thánh Gióng trên CMT8, 2 là Ya town trên CMT8, 3 là Ya Q4 đường Khánh Hội, 4 là Ya Q5 ở Đại Lộ Đông Tây... Mấy cái chỗ khác mình đánh giá không cao như Ya ở Q7 3 chỗ chỗ nào cũng như ****, Ya Q8 thua luôn, còn mấy Ya khác không vô bao giờ nên ko có ý kiến... Ya nào mà có số hot khiếu nại là Ya đó tốt à...

Mình xin chia sẽ cho mọi người 1 chỗ rửa xe rất kỹ chỗ này mình rửa lâu lắm rồi 20k/ lần được cái chú này xịt dầu hôi rữa sạch sên luôn... Mình kết nhất thái độ phục vụ của chú tiệm rửa xe này... Tiệm rửa xe ngay cây xăng gần ngã tư bến xe Q8 đó... Cây xăng gì quên tên mất tiêu rồi mình sẽ update tên sau nhé... Cây xăng đó đi từ Liên Tỉnh 5 hướng lên cầu chà và thí nó nằm bên trái nha gần tới ngã tư bến xe Q8

#2533 madmadmad, 18/2/14
    Sửa lần cuối: 19/2/14
  4. bumbum1288

bumbum1288 Tập Lái

mình mới mua lại xe ex đời 2008 côn tự động lóc máy màu trắng chạy được 17.000 km rồi, trước giờ ko đi ex nên ko rành lắm cãm giác xe chạy 1 2 3 ko sao nhưng khi chạy sô 4 mà vận tốc 20 30 mà lên ga gấp thì máy chổ dây sên nghe rào rào giống như xên trùn cà vào kacte và máy kêu cọc cọc cái đó có phải bệnh ko,do mua xe củ nên ko biết người ta bảo dưởng thế nào, giờ mình phài làm gì đầu đề xe ở trang thái tốt nhất mấy bạn chỉ giúp mình với.

#2534 bumbum1288, 20/2/14
    Sửa lần cuối: 20/2/14
  5. huynhhuu2111

huynhhuu2111 Bằng A1

các bác cho e hỏi tí về con ex208 tự động của mình, có biểu hiện như sao:
    - khi đề máy, kéo ga lên cao ( đo theo koso ex zin) vòng tua vào khoản 6, 7 thì có hiện tượng xịt khói đen.đem ra hãng thì kỹ thuật nói xe ít chạy nên đóng bụi. mình đã có gắng đi nhiều, thay cả lọc gío, lọc nhớt nhưng vẫn bị như thế.
    -có 1 người chơi xe( tương đối am hiểu) lên đề thử thì bảo phải thay bạc mới, và xoáy lại xupap (máy hơi có tiếng kêu).
    như lời mình trình bày ở trên, có ai biết nó bị gì không. làm sao cho hết, có cần thay bạc xoáy xupap gì không. thành thật cảm ơn các bác.

6. madmadmad

madmadmad Bằng A4

Xịt khói đen mình nghĩ là bạn ít chạy với lại ít kéo hết ga nên cái đầu đóng bụi than nhiều, thêm nữa khói đen thường là dư xăng nữa... Nếu xe hở bạc thì phải ra khói trắng......... Đầu tiên bạn tháo bugi và lọc gió ra kiểm tra xem thế nào,... nếu thấy bình thường thì chỉnh tiếp gananti, còn không bình thường thì thay mới đi bạn.....

7. lamanh11

lamanh11 Tập Lái

Sen thi chơi mở bò là êm nhất ki ki tại vi tui chạy 19k km rùi tính thay nsd ma thấy mở bờ tha vô hùi 17k mấy km ma jờ chạy 19k rui ko nghe tiếng jì sen hết. Ý kiến riêng nha kiki.

8. madmadmad

madmadmad Bằng A4

Mỡ bò là chất lượng nhất rồi... nhưng mà bạn đi cọng sên vàng mà chơi mỡ bò thì nó đen thui ah.... ^_^

9. ahuy00000

ahuy00000 Bằng A4

Mới nghe dùng mỡ bò để bôi trơn sên, đúng là lạ thật. mau hư sên, đất cát rất dễ bám vô sợi sên.
    Ko tin thì hỏi ý kiến AE trong box EX này coi có mấy người dùng mỡ bò để bôi trơn sên.

10. madmadmad

madmadmad Bằng A4

Mình bôi mở bò rồi ưu điểm là êm, và cực kỳ lâu bị khô, và cực kỳ rẻ... Còn nhược điểm là đi mùa mưa là bao dính đất cát và rất dơ... Hồi xưa còn chạy dream bôi mở bò cho sên không chứ có gì đâu bạn.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...