Exciter Lịch bảo trì bảo dưỡng cần thiết cho exciter

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi TuanGP17, 26/2/11.

1. lo tri tham 66

lo tri tham 66 Bằng A1

Mình mới thay dầu thắng trước và sau, giá chỉ tiền dầu cho trước sau là 160k và công 40k ở 3S, vậy có đúng giá hông vậy ae?? Vì mình không nghĩ dầu thắng nó mắc vậy.

2. n0nam3.l0ve

n0nam3.l0ve Bằng A2

em xài mobil 1 racing mà e chay tầm 1k2 km là bắt đầu thấy máy nó gầm với nón lắm rồi. chả bết xe của bác ra sao nữa :))

3. ladyfirst72

ladyfirst72 Tập Lái

Mấy bác cho em hỏi về con Ex12 của em một tí ạ.

Vấn đề của em như sau.

* Thứ 1: Con xe em mới, odo hơn 2300km, nhưng dạo này khi đi đường em hay tăng tốc (kéo) thì xe nó phát ra tiếng cọc cọc, nghe rất khó chịu. Còn nếu đi dưới 60 thì nó không xuất hiện nữa. :144:

* Thứ 2: Mỗi lần em lên ga đề ba hay lên ga từ từ khi sang số thì xe máy nó kêu ọc ọc. Giống như trào máu họng ra v :82:

Ở trên là hai vấn đề em gặp phải với con xe iu quý của em. Giờ em cũng không biết là nó bị bệnh gì, ở đâu, nguyên nhân gì để chữa trị cả. Mong các bác biết thì giúp cho thằng em khốn khổ này với. Cảm ơn mọi người rất nhiều ạ :67:

P/S: Em chạy tay côn cũng lâu rồi nên bài bảng đi côn tay như thế nào em hiểu rõ cả ạ. :75:

4. aiiakiik

aiiakiik Bằng A2

Mobil mà bạn chạy 1k2 đã gầm và nóng thì 1 là bạn phá xe kinh lắm, 2 là bạn xem lại hàng bạn mua đi, chứ mình chạy trong tp bình thường đến hơn 4k, càng chạy càng êm mới ác, nhưng đến 4k5 thì thôi thay luôn dù vẫn rất êm, còn về mát thì chạy 1 mạch hơn trăm cây vẫn có thể sờ vào lốc máy vài giây!

5. swatgibl

swatgibl Bằng A2

:146:sao xe mình thay mobil 1 racing chạy gần 4000 km vẫn bình thường và ngọt sớt mà ta :146:

6. swatgibl

swatgibl Bằng A2

ưu điểm của mobil 1 racing so với liquy 10w50 (mình chưa đi shell ultra hay motul 300v nên không so sánh được) là trời lạnh chạy rất bốc so với thằng liquy,tăng tốc ngọt hơn :D
    à mà có anh em nào cho mình hỏi là sên DID 428 D xài trung bình tầm bao nhiêu km thì thay vậy :D (hix mới xài có 13k km mà đã chỉnh lên gần nấc 11 rồi..............cũng xịt sên bằng liquy chainlube và rửa sên định kì bằng dầu hoả)

7. ladyfirst72

ladyfirst72 Tập Lái

Sao k ai giúp em với v? :(

8. cuonggiangho69

cuonggiangho69 Tập Lái

co pac nao len cam dum nien cho ex 2011 thi tu van dum minh voi...nen di loai gi thi ngon bo re...len cam dum nien thi chay co bi san xe hay ko?...em dang dinh len cam dum nien nen se du ra cap mam zin ex 2011 pac nao co nhu cau thi alo nha 01693286302

9. n0nam3.l0ve

n0nam3.l0ve Bằng A2

trước giờ mình mua nhớt thì toàn mua ở đúc phương thôi. " gầm " ở đây nghĩa là so sánh vói lúc mình vừa thay nhớt xong ra chạy đó bạn. mà công nhận mìh chạy xe cug phá ghê lắm :((

10. beyond123

beyond123 Tập Lái

ch0 mình hỏi tý thông tin .
    minh đang ex 2k10 đang sài nhớt hãng. đang tính thay nhớt m0tul 300v
    mà nó gi m0tul 10w40 , 45w50 j đó là ngĩa là sao mình k hỉu.
    và đang tính đi bánh căm mà mình k biết bánh căm mà đủ loại seri ( to , nhỏ)
    nào là hợp lý cho cân bằng
    xe zin mà chạy cũng hơi yếu nên mình quyết định cải thiện cho xe mạnh hơn tý
    mà k mất zin .mà e k bjk lên cái j cả
    e nge ng ta bảo thay IC mailai hay thái j đó , nó có cải thiện giúp xe mạnh hơn k ,
    mà thay ic giúp k hãm vòng tua có hại cho xe k.
    và làm j xe cải thiện mạnh hơn tý mà k mất zin xe
    ae nào biết giải đáp hết những j mà e k bjk . e tks

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...