Lắp sạc zin chạy ban ngày và sạc ati chạy ban đêm !

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi ditimbantot, 25/4/13.

1. sv94792k16

sv94792k16 Tập Lái

bạn ditimbantot hướng dẫn cách đấu 1 sạc atila bán kỳ và toàn kỳ đi???

2. v_tuan

v_tuan Bằng A4

1 sạc atila ko câu kiểu đó dc. Nếu mâm lửa xe bạn đủ 3 dây mình có cách này cũng nhẹ điện khi đi ban ngày .

3. tuananhlda

tuananhlda Tập Lái

Các bạn biết địa chỉ ở Hà Nội lên điện bình tốt thì cho mình xin nhé. Mình đi Jupiter 2006, đèn rất tối nên muốn đi điện bình dùng bóng led cho sáng nhưng không dám lên điện bừa vì sợ những lúc ít bật đèn gây hỏng sạc, hỏng bình hoặc bật đèn nhiều lại hết ắc quỵ
    Tks!

4. ditimbantot

ditimbantot Bằng A2

AE ai có facebook add vào nhé nhớ pm trước là AE Bikervietnam nhé dạo này yahoo nó đổi chủ nên giao diện khó sử dụng quá fb.com/lacer4

5. hungvannguye

hungvannguye Tập Lái

ai cũng biết xạc attila rất mạnh, khi đầy bình thì tự xả mát dòng xả mát tương đối lớn nên làm nóng xạc nếu chạy đường dài mà không bật đèn(có thể dẫn đến cháy xạc). tôi có một phương pháp, làm một mạch điện so áp khi áp bình lớn hơn 14v thì sẽ cắt đầu vào của xạc, khi bình còn 12.5v thì tự đọng dóng xạc. vậy là an toàn, tôi đã thử nghiệm 6 tháng nay rất ok nhưng cái này chỉ dành cho những bạn biết chut chut về điện

6. ditimbantot

ditimbantot Bằng A2

Bạn cho mình xin nick facebook nhe, giao lưu học hỏi tí nhé .

7. vietmau123

vietmau123 Tập Lái

bác cho e hỏi! e chạy ex 2013 đang tính lắp thêm cái đèn passing, lâu lâu chớp cái thôi! thì có phải độ lại dàn điện ko bác? độ thi độ những gì vậy?
    cho e hỏi thêm là: bình của e là bình 3.5ah giờ e thay bình 4ah dc ko, và có phải thay xạc ko!
    em cảm ơn ạ!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...