Mio Kỉ Thuật Và Bí Quyết Mio

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi Mio84, 24/12/10.

1. mioultimo93

mioultimo93 Bằng A2

xe mình trái 58, dớt chảo nhẹ, thay suppap, thay cam, mở cổ pô, bình zin pô e zin, chạy 90, hjc, bị gì vậy ae giúp với

2. MR.AN9z

MR.AN9z Bằng A1

bạn làm thêm nồi, bình BM, pô e K&N or chot. xíu cho có gió, có đìu kiện thì lên lưa vs ic :)

3. quantrungpolini

quantrungpolini Bằng A2

Mấy bác cho e hỏi mio nên đi mobin sườn xe tải nhỏ hay mobin Faito cái nào tốt hơn vậy các bác?

4. KuHuy_kg

KuHuy_kg Bằng A4

Mio Muốn lên Dép True xin Đàn Anh Giúp đở
    Topic mang tín Học hỏi và cần đàn Anh Giúp đỡ
    - Do Xì e lên dép này Đàn Anh 70% chê xấu nên e muốn cho qua Mio luôn
    - Dạ và đều e muốn Đàn Anh giúp dở e là Bầy cách và chỗ Uy Tín cho e lên Dép này cho Mio nhưng kô đụng gì đến Dép nha , tại e sợ mòn dép
    , Xin Đàn Anh giúp dở , E đưa Hình cho Đàn Anh dể hình Dung , E thấy Mio đã máy con lên Dép RaiDer rùi nhưng hình như Dép e to hơn Dép RAiDeri thì phải ! và Đàn Anh góp ý Dùm e nên đi Tem hoặc Airbrush gì cho Mio theo Thể Loại này (Bụng + Dè + Đầu ) chứ hem phải nguyên con ! e xin cảm ơn mấy Đàn Anh

http://up.meotom.net

5. l0v3_4u

l0v3_4u Bằng A2

bạn chịu khó hỏi mấy pro trong box mio ak có mấy pro lên rồi ban thử vao topic của mấy người đó hỏi xem sao chắc có lẽ phải lên đĩa sau nữa đó , mình cũng đang chờ ver mới MIO dep RCB của pro đây chắc là đẹp lắm :)

#795 l0v3_4u, 4/8/12
    Sửa lần cuối: 4/8/12
  6. KuHuy_kg

KuHuy_kg Bằng A4

mình cũng đăng mấy bên kia nhưng hem thấy tl ! hix , chắc ăn là lên đĩa sau vì Mâm 2 đĩa và Phá Lóc > ko sài đc đùm , cảm ơn bạn đã wan tâm

7. tinh.va.tien®

tinh.va.tien® Bằng A4

xe mình mới mua cũ lại khi chạy lên tầm trên 40km/h thì nghe có tiếng hú bị vậy là bị gì vậy anh em ???chi phí để sửa tầm nhiêu
    mình trước giờ chưa sữa chữa mio mong anh em giúp đỡ.thanks anh em trước

8. mioultimo93

mioultimo93 Bằng A2

trái 58 zên zin bài bền đi cam size chuẩn là mấy ly ae

9. KuHuy_kg

KuHuy_kg Bằng A4

xin Hỏi nếu Mio đít nhỏ lên Mâm DAYTONA thì cóa đẹp hơn Raider không ? hay xấu hơn , xin a.e giúp đỡ cảm ơn

10. th4jm30l4t40d4y

th4jm30l4t40d4y Tập Lái

Em đang có 1 em Mio Ultimo 2009,có 1 vấn đề là xe của em khi chạy phát ra tiếng lụp đụp ở ống bô,khói cay mắt và có mùi xăng sống,em đoán là dư xăng,em canh lại xăng gió,đúng thông số là vít gió 2 + 3/8 vòng,em tăng thêm 1/8 vòng gió xem sao,kết quả vẫn không thay đổi,em tháo bugi thì bugi không có muội đen,sứ cách điện trắng và có chút màu nâu thôi,phần sứ cách điện có hiện tượng bị bở ra (hình như do nhiệt độ máy cao quá),em đang đi IC độ của Bảo IC,bô DBS còn lại zin zin hết,có ai biết cách khắc phục hoặc chẩn đoán được nguyên nhân không,chỉ giáo cho em với,em đang bó tay,vò đầu bứt óc đây,em đang phân vân liệu có phải do bugi hay là IC độ mở góc đánh lửa sớm 20 độ nên không hợp với xe mio zin,em thay bugi NGK C5HSA có được không,ngoài vấn đề trên ra thì xe của em vẫn hoạt động rất tốt,gia tốc vẫn mạnh và nước hậu đi 1 người được 105km/h,còn garanty thì nhuyễn đều,đặt nổ chậm vẫn nhuyễn mà không chết máy

#800 th4jm30l4t40d4y, 19/9/12
    Sửa lần cuối: 19/9/12
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...