hỏi về bi nồi xe Shark 2013 efi 125cc

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi vntdgroup, 5/12/17.

1. vntdgroup

vntdgroup Tập Lái

Chào các ban. Chúc các bạn tuần làm việc vui vẻ.
    Trước mắt, mình là thành viên mới, tìm thông tin trong hội nhưng chưa hiểu lắm nên mới tạo bài mới, mong anh em giúp đỡ
    Mình có xe như tiêu đề, hôm nay đi thay bộ bố nồi, giữ lại chuông, vệ sinh đầy đủ
    Hãng bảo bi nồi bị mòn và nói nên thay, vậy là thay bi khác, mình đọc thì thấy bên ngoài vỏ bì là sym, mà quên để ý thông số khác. Thấy ghi 11g
    Vấn đề là;
    Trước đây đi xe hơi rung đầu ga đầu, lên 50-60 tiếng máy rất nhẹ, ít nghe tiếng máy
    Sau khi thay xong bố và bi, Xe không rung nữa nhưng cảm giác ga đầu lên nhanh, máy rất gào khi lên cỡ 42-43. Vì trước đây mình đi 45 là máy êm ru à.
    Vậy mình đoán, nếu tất cả bị loại trừ lỗi thì có lẽ hãng đã thay cho mình bộ bi quá nhẹ khiến máy bị dư?
    Vậy nếu máy trên, mình thường chạy đường trường, tốc độ 50-55km, đi 1 mình, cân nặng 58-60 kg thỉ nên đi bi nặng bao nhiêu? Tất nhiên mình muốn ở tốc độ này tiếng máy êm ái
    Các bạn tư vấn giúp là bi xe shark zin có thông số như thế nào ạ, và loại đáp ứng điều kiện của mình là nên dùng 13 hay 14g, của hãng nào và thông số ra âo? Thay vào là dùng thôi chứ đừng chế cháo gì cả.
    Cảm ơn ạ

Aorinon thích nội dung này.
  2. dhoang637

dhoang637 Tập Lái

dùng Voucher Lazada để mua hàng online giá rẻ chính là một trong những trải nghiệm vi diệu mà mình đã từng có được. Đây là cách tôi hay dùng trong mỗi lần mua hàng tại Lazada.vn. Mình luồn tìm được mã giảm giá Lazada ở website muarehon.vn. Các mặt hàng bán tại Lazada như đồ điện tử, gia dụng, nhà cửa - đời sống, thời trang, đồ ăn uống... đều có thể tìm được Coupon một cách nhanh gọn tại Mua Rẻ Hơn. Đừng bỏ qua nhịp này nhé. Bạn sẽ luôn được giảm số tiền 10%, 15% hoặc 100K, 200K, 50K...Chúc bạn may mắn

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...