gắn thành công led đồng hồ và led viền choá vision

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi tvp3004, 8/5/12.

1. tvp3004

tvp3004 Tập Lái

sau 1 thời gian ngâm cứu,chọt chẹt cho con vision,làm đc vài món, post lên đây cho anh em nào thích mod linh tinh: gắn đèn led hồng hồ xem giờ,mua 1 cái đồng hồ watch led mới or cũ,giá từ 80k-200k,1 cục pin đt tuỳ các bác thích ( mình dùng pin nokia bl-5c) vì pin zin theo đồng hồ có 50mA. vấn đề là gắn vào chỗ các bác thích và hàn dây thôi.
    -còn đèn dạ choá,mình lấy led 7 màu cho đồng hồ,dán vào viền phản quang.
    vậy là xong.
    vài cái hình minh hoạ cho các bác:
    đây là đồng hồ trước khi gắn ( còn dư 1 cái-bác nào cần pm mình nhé)
    http://www.youtube.com/watch?v=P33-xkuxuIE&feature=relmfu
    [YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=P33-xkuxuIE&feature=relmfu[/YOUTUBE]
    [YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=P33-xkuxuIE&feature=relmfu[/YOUTUBE]

#1 tvp3004, 8/5/12
    Sửa lần cuối: 15/5/12
  2. beyeu1210

beyeu1210 Bằng A4

đồng hồ mà sài pin bl 5c rồi cứ vài bữa lại tháo đồng hồ ra sạc pin hả bạn, tính ra chi phí cho cái đồng hồ này hơi cao rùi, sao k mua đồg hồ sài bình 12v khỏi mắc côg k giá khoảg 100-150k thôi

3. tvp3004

tvp3004 Tập Lái

ko phải vài bữa đâu bác,cái đồng hồ đó em đeo hơn 1 năm rồi mà chưa thay pin (50mA). nếu thay pin 5C vào (1050mA) có nghĩa là thời gian tăng lên 21 lần . có xài nhìu thì ít nhất cũng đc 4-5 năm:D

4. nouvo_neo

nouvo_neo Bằng A2

Led 7 màu là nguyên 1 dây led lun ha bạn, có cục ic luôn phải hok,cái đó mình xài nó dở hay die cái IC lúc đó chỉ còn vài màu ah, nó tự thay đổi màu luôn hả ,mua hết nhiu vậy bạn? Cho cái hình đèn Led 7 màu dc ko bạn,cám ơn nha

5. nascar

nascar Bằng A2

nói rõ hơn cái zụ đồng hồ xem giờ đi bạn ... thích cái zụ xem giờ này...hehe.... mà câu như bạn vậy đồng hồ sáng quài lun àhh

6. tvp3004

tvp3004 Tập Lái

mình câu vào công tắc stop,nên khi bóp thắng thì đồng hồ hiện lên

7. pvtien7

pvtien7 Bằng A2

bác cho mình xin link mua đồng hờ đựoc hem. nhìn gắn vào đẹp ghê. mà bác chụp hình dáng của nó gần chút xíu được hem. xa quá nhìn chưa rõ cái đồng hồ đó ntn ???

8. tvp3004

tvp3004 Tập Lái

nó là watch led :[​IMG]

bê nguyên cái qua lun,chụp = đt cùi nên ko rõ

===== Bổ sung vào lúc 17:32 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 17:15 =====

link đồng hồ đây http://enbac.com/Thoi-trang-Nam/p817179/Ban-Dong-ho-LED-Style-Han-Quoc-cuc-hot-cuc-soc.html

9. pvtien7

pvtien7 Bằng A2

Vậy là mua zìa lấy ruột thui fải ko bạn.mà đi buổi sáng nhìn rõ hem.rùi trời nắng có bị chạy sai giờ hem.trước mình gắn cái casio trời nắng zô nó đen thui rùi lệch giờ lun.haha

10. tvp3004

tvp3004 Tập Lái

cái này gắn vào thì bao đi nắng+ đi mưa,vì nó sử dụng led sáng nên nắng mưa j cũng chơi tuốt.
    p/s: mới gắn 1 cái cho 1 bạn ở q6 :d

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...