Sport Em cao 1m66 thì em có thể chạy được Yamaha R6 ko?

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi dsaasd, 22/4/10.

1. bataefrenreyes

bataefrenreyes Bằng A4

Hôm nay anh mang dép lào ngồi xe em đèo thêm Dysan fẻ re :)). Mà ông anh cùng đội với em cũng đâu có cao vẫn chở em nài phà phà đấy Khanh :D

#211 bataefrenreyes, 8/8/12
    Sửa lần cuối: 8/8/12
  2. teotidn

teotidn Bằng A1

1m6 chơi đc gixxer k mấy đại ca

3. trankienbmt

trankienbmt Bằng A2

có tiền ua chơi là ngon rùi.. dù bn hok cao nhưng người khácc xung phải ngước nhìn thui ah

4. alexpham

alexpham Tập Lái

Em có xem trên Wiki thì nó ghi chiều cao yên xe là 850.9
    Vậy em cao 1m66 thì có phù hợp ko?
    Cho em xin ý kiến của các bác[/QUOTE]

Mình cũng chạy phân khối lớn rùi, ngoài chiều cao để chống xe, theo mình quan trọng còn là sải tay nửa. Chứ mà người thấp, sải tay ngắn thì làm sao vừa kiềm côn vừa kiềm thắng khi vào cua được (chắc chỉ có ôm cua nằm mới được thôi).

5. Percy

Percy Bằng A4

Kiềm côn là sao bác @_@ !!!! ...........

6. r15

r15 Bằng A2

Cách ngồi trên RACING BIKE đúng cách và an toàn:

RIDER:

Khi chạy xe moto kiểu ngồi chồm
    (RACING BIKE : R1, R6, CBR, R15, v.v... )
    rider lúc chạy xe ko nên chống tay lên tay lái, làm vậy sẽ dễ bị mỏi tay, mỏi vai, đau bàn tay.

Rider ngồi xít ra sau 1 tý , dùng hai đầu gối kẹp vào bình xăng, 2 cánh tay hơi cong lại tý.
    ( ko ngồi xát bình xăng, nếu bạn phải ngồi xát bình xăng mới điều khiển được xe thì bạn đã quá nhỏ bé so với chiếc xe rồi, kakaka ... nên chạy xe vừa với mình là an toàn nhất , ko phải cứ xe phân khối lớn là đẹp, là an toàn đâu, kakaka ... hãy chọn xe vừa với chiều cao và sức khỏe của bạn )

Trọng lượng dồn ở 2 đầu gối. Cơ bụng hơi gòng lại tý.

Khi bạn ngồi lên xe ( ở bất cứ vị trí nào trên yên xe cũng được , xát phía trước cũng được , kakaka ... ) , để xe thẳng đứng thì 2 bàn chân của bạn phải đặt lên mặt đất ( ko phải nhón nhón mấy ngón chân, kakaka ... ) thì xe đó chiều cao an toàn với bạn .

Nếu bạn nhón ngón chân để chống chiếc xe của bạn, thì bạn nên đổi xe khác hoặc phải hạ yên xuống , kakaka ...

:85:

#216 r15, 18/10/12
    Sửa lần cuối: 22/10/12
  7. FlyinWInd

FlyinWInd Bằng A1

1m66 là chạy đc hầu hết các loại xe rồi bác ơi. Chủ yếu do kinh nghiệm chạy và giữ thăng bằng, dắt xe chống xe như nào. chứ nhiều ông m8 mà loạng choạng đổ xe, còn ông anh của em có 1m6 xe này cũng chạy đc tuốt

8. r15

r15 Bằng A2

Quy định, quy luật, quy tắc, cách thức về an toàn mà các chuyên gia đưa ra thì lúc nào cũng lấy tiêu chuẩn an toàn nhất. Chúng ta ko theo cũng ko có nghĩa sẽ ko an toàn, kakaka ... còn nếu theo được thì tốt, kakaka ...

( thí dụ: như tốc độ quy định ở Vn cho xe moto , gắn máy là 40 -50 km/h nhưng bạn thường xuyên chạy 60-70 km/h trên xa lộ - quốc lộ thì cũng đâu có nghĩa là ko an toàn hay bạn sẽ bị té , right ? Chỉ sợ bị CA ốp thôi, kakaka ... )

để chạy được 1 chiếc xe R1, R6, RR600, RR1000, R15 , v.v... thì trên thực tế người cao 1m55 cũng chạy được, bảo đảm ko sao ? NHƯNG ................................................................ kakaka ...

#218 r15, 22/10/12
    Sửa lần cuối: 22/10/12
  9. syndj12

syndj12 Tập Lái

đúng đúng

đúng đúng :))~ ko lẽ em cao 1m62 ko chạy dc xe :))~ em thấy mấy con bạn em ngôi xe n.y post hình chống chân vẫn bt mà anh :))~

10. syndj12

syndj12 Tập Lái

đúng đúng

đúng đúng :))~ ko lẽ em cao 1m62 ko chạy dc xe :))~ em thấy mấy con bạn em ngôi xe n.y post hình chống chân vẫn bt mà anh :))~

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...