Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. tumavotinh0330

tumavotinh0330 Bằng A4

Full bộ ốc ngoài cho Dream đẹp leng keng + khóa máy,khóa yên theo xe khoảng 650k
    không lấy khóa khoảng 350-400k
    Bộ ốc thường về xi lại 180k-250k
    Bộ ốc Suppe nhé pro
    dây hàng zin mới khoảng 280-350k,zin theo xe tùy vào tình trạng giá cũng tầm tầm như nhau

2. congacon521

congacon521 Bằng A3

cho mình hỏi chút bơm mạnh hay yếu là do mức định mức nhớt bơm lên ra sao.chẳng hạn để ngón tay vào 2 cái nắp chụp dàn cò nó phun nhớt lên sẽ đen xì tay là mạnh hay chỉ cần chút chút thôi.Và mình sợ là tháo 2 cái nắp ấy ra có nổ đc máy lên ko vì sợ giảm áp ko nổ máy đc thì test làm sao đc bơm nhớt

xích cam thg có hệ thống tăng tự động chỉ sợ mở nắp tròn ra nó vẫn căng khi chạy nóng máy nó mới giãn ra cơ thì mình ko kiểm tra đc

Mà nhờ các các bạn cho mình hỏi là xích cam có khóa xích ko.Mình muốn làm thử kiểu ăn cắp để thay xích cam bằng cách cắt xích ra rồi nối vào sau đó tuồn ra để đỡ phải chẻ máy ko biết có khó ko và có phải lấy lại dấu T trên vô lăng để chỉnh lửa ko

3. BenLusifer

BenLusifer Bằng A2

A cho e hỏi thêm là ốc thường anh nói như trên củng là ốc zin lun hả anh có điều không phải hàng theo xe thôi phải không ???

4. dior

dior Bằng A4

mở 1 cái nắp trên là dc. mở lun nắp dưới coi chừng nhớt chảy đầy nhà
    mở nắp tròn ra xoay tăng nó. sên cam cứ căng đều tới đúng tăng giãn là nó giãn ra thui àh
    chơi cắt sên cam kỉu đó hên xui ớn lắm. thà cực hơn 1 chút mà khỏe sau này

5. tumavotinh0330

tumavotinh0330 Bằng A4

Tất cả đều là hàng zin theo xe.........

6. RjSotTo

RjSotTo Bằng A2

em có chiếc Dr tq lên gần full nhật rồi, còn lại số khung vs số máy. Có pro kia bán em 1 bộ gồm: sườn, lốc số, vs tờ giấy gì gì Hải quan gì đó với giá 4t5, pro đó bảo giấy đó chưa ra số, mua đem về rồi đem lên Công An ra số như xe mới mua. như vậy có THẬT ko? bác nào rành giúp em với

7. [Leo]

[Leo] Bằng A4

mang ra quầy Huy Toàn ở phố Cột Cờ ( đối diện sàn Ozone) đi bạn :D bệnh đó đơn giản thôi mà

8. [Leo]

[Leo] Bằng A4

xe bạn đi đc bao nhiêu km rồi ?thay sên cam đâu cần rớt đầu đâu mà lo mất zin :Dkhi tháo lốc bên điện dặn thợ cẩn thận k để lại dấu trên ốc máy là ok thôi mà,cắt sên cam rồi nối lại làm gì cho cực :X

9. congacon521

congacon521 Bằng A3

xe mình biển 3 số giờ mới 5 vạn rưỡi chưa chẻ máy xoáy supap bao giờ zoăng quy lát cũng chưa luôn giờ có cái phớt nhông phớt trục cần số đã thối và chảy dầu.Mình thì kỵ việc ra ngoài sửa xe và rớt đầu xe lắm

10. congacon521

congacon521 Bằng A3

ơ thế như bạn nói thì xích cam dream vẫn tăng được a`.mình ko hiểu lắm

và nếu thay xích cam thì dơt đầu ra phức tạp lắm.Mà dớt đầu ra là mình muốn làm nhiểu thứ lắm .Mà ko có thgian và kinh nghiệm(quen tay).Nên toàn chỉ muốn làm kiểu ăn cắp

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...