Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. zaziza

zaziza Bằng A2

[/QUOTE]dream boss lòng gang ngắn, đầu lòng hơi full bộ là lòng dài giá từ 2tr4->2tr8 tùy đẹp xấu, mún gắn vào có 2 lựa chọn
    1 là cắt bớt chân lòng với miệng lòng cho vừa với cây dên rùi ráp vô, đi như vậy đở nóng hơn zin 1 tí
    2 thay tay dên wave khỏi cắt lòng ráp vô thui, vậy sẽ đỡ nóng hơn cách 1 nhìu do đưa buồng đốt ra xa lốc máy hơn
    bình e điện gắn chạy k khỏi chế, gắn lên ga nổ máy phải câu thêm rơle+câu dây lại 1 chút, bình xịn hay bình dỏm gì đi 1 tg đều trầy trái ga, bình xịn lâu hơn nhìu, giá 170-180k bình tq, bình xịn 1tr50k-1tr200k tùy hôm
    dây tăng áp thì tùm lum xịn có dỏm có ai biết bạn gắn loại nào, gắn vào thì cứ vặn rút dây cũ ra vặn dây mới vô, có thêm cọng nối max thì vặn đại 1 con ốc lốc nồi ra rùi nhét ốc vô đầu nối cho nối max siết ốc lại[/QUOTE]

Trước mình cám ơn bạn nhìu , sau cho mình hỏi thêm ti nữa :D:D
    Nếu dream super thì có giống vậy hok .
    Nếu xe Wave alpha lốc đen thì khỏi chế cháo j đúng hok bạn .
    Đi bình Thành Đạt chạy có ổn hok .
    Mình tính gắn dây NGK .
    Gắn vào chỗ nồi là nối max àh thế có bị chạm j hok .
    Thank nhiu =D>=D>

2. dior

dior Bằng A4

dream boss lòng gang ngắn, đầu lòng hơi full bộ là lòng dài giá từ 2tr4->2tr8 tùy đẹp xấu, mún gắn vào có 2 lựa chọn
    1 là cắt bớt chân lòng với miệng lòng cho vừa với cây dên rùi ráp vô, đi như vậy đở nóng hơn zin 1 tí
    2 thay tay dên wave khỏi cắt lòng ráp vô thui, vậy sẽ đỡ nóng hơn cách 1 nhìu do đưa buồng đốt ra xa lốc máy hơn
    bình e điện gắn chạy k khỏi chế, gắn lên ga nổ máy phải câu thêm rơle+câu dây lại 1 chút, bình xịn hay bình dỏm gì đi 1 tg đều trầy trái ga, bình xịn lâu hơn nhìu, giá 170-180k bình tq, bình xịn 1tr50k-1tr200k tùy hôm
    dây tăng áp thì tùm lum xịn có dỏm có ai biết bạn gắn loại nào, gắn vào thì cứ vặn rút dây cũ ra vặn dây mới vô, có thêm cọng nối max thì vặn đại 1 con ốc lốc nồi ra rùi nhét ốc vô đầu nối cho nối max siết ốc lại[/QUOTE]

Mình tính gắn dây NGK .
    Thank nhiu =D>=D>[/QUOTE]
    nói chung là loại lòng gang lòng ngắn là phải thay tay dên hoặc cắt lòng bớt
    wave @ lốc đen lốc trắng gì cũng vô dc khỏi chế cháo, chạy êm
    bình thành đạt mình từng xài 3 loại 100-110-125, bình nào xài 1 khoảng tg sau 6th trở lên là bắt đầu dở chứng kẹt trái ga, còn hao xăng còn tùy canh như thế nào với cách chạy của bạn chứ theo mình thì độ tốn xăng như bình nhật nhưng chạy thì k bằng
    dây tăng áp ngk hình như chưa có loại nối max như loại của nology, cứ vậy ráp vào
    thank thì nhấn nút khen ngợi ở dưới áh

tibetan thích nội dung này.
  3. KenRoyaL

KenRoyaL Bằng A3

Ý mình là ko xoáy lòng 97 lên 110 bạn ơi (uổng lắm)
    Vẫn đi lòng zin 97 (lòng gang) á
    À cho mình hỏi thêm vấn đề này: "lòng nhôm có lòng 97 ko vậy" :)

4. dior

dior Bằng A4

sd thì đi cam 6ly rùi làm lại nồi trước 5tép nồi sau 4 lá, canh lại đế nhôm 1 tí vô lò xo hơi cứng 1 tí thui là dc rùi, đi 6,5 làm gì
    lòng dream k có lòng nhôm, lòng nhôm chỉ có lòng dài 72,5mm dành cho anpha, còn lòng dream dài có 68mm àh, nếu muốn xài thì cứ mua về rùi đem ra thợ vớt cho vừa, mà gắn vào thì nó k đồng bộ với cái đầu bò dream, nhìn xấu vãi

5. wanbee

wanbee Bằng A4

xe mình mấy ngày nay chạy nhanh thì ở máy nó kiu rào rào,giống như là có cai hột gì trong đó.nó bị bệnh gì vậy mấy bro

6. aqmobile0305

aqmobile0305 Tập Lái

Tình hình là em muốn xuống bánh căm (có dĩa trước) cho con xe mình nhưng chưa biết nên xài phụ tùng như thế nào, giá cả ra sao. Ae có tay nghề lâu năm vào tư vấn giúp em với. Thanx mọi người.

7. dior

dior Bằng A4

ra mua tay thắng dầu rs(250-300k), heo dằu rs(250-300k), cùi dĩa trước rs(100k), dây dầu, bộ căm (thík bộ căm nào thì mua bộ đó), cục công tơ mét, vỏ phuộc xài thắng đĩa, nhìu tiền thì mua luôn cặp phuộc, đem về mài lại cục canh với vỏ nhông công tơ mét 1 tí rùi ráp vô xài dc àh

8. zaziza

zaziza Bằng A2

Mình tính gắn dây NGK .
    Thank nhiu =D>=D>[/QUOTE]
    nói chung là loại lòng gang lòng ngắn là phải thay tay dên hoặc cắt lòng bớt
    wave @ lốc đen lốc trắng gì cũng vô dc khỏi chế cháo, chạy êm
    bình thành đạt mình từng xài 3 loại 100-110-125, bình nào xài 1 khoảng tg sau 6th trở lên là bắt đầu dở chứng kẹt trái ga, còn hao xăng còn tùy canh như thế nào với cách chạy của bạn chứ theo mình thì độ tốn xăng như bình nhật nhưng chạy thì k bằng
    dây tăng áp ngk hình như chưa có loại nối max như loại của nology, cứ vậy ráp vào
    thank thì nhấn nút khen ngợi ở dưới áh[/QUOTE]

Thank thank bạn nhìu:D:D có j mình sẽ hỏi thêm

9. aqmobile0305

aqmobile0305 Tập Lái

thanx bác đã chỉ bảo, hiện tại em đang đi cặp vành cùi 3 lá, bây h mà mua niềng thì nên mua loại nào ạ, mua hãng hay là mua ở ngoài, giá tầm bao nhiêu? :-??

10. dior

dior Bằng A4

mua cặp niềng union xài là dc rùi, cầm nặng tay lắm, lớp thép dày, 1cặp tầm cỡ 300k đổ lại àh, nhìu khi k tới 300k, nên mua ở ngoài tốt hơn, mấy cái đó bán đầy, vô hãng 300k sợ k đủ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...