Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. sdream_zin_47

sdream_zin_47 Bằng A1

các bạn cho mình hỏi hôm kia gửi xe em nó dầm 2 cơn mưa to..chìu đó đi chậm ko để ý sáng hôm sau em chạy kéo lên khoảng 80 là ở pô e lại phát ra tiếng gió phụt ra..nghe như tiếng pô nổ vậy nhưng nhỏ hơn..với lại sao xe đi có cảm giác ì ì..rùi tối hôm wa đi đg bị ngập thế là khi tắt máy thì đè lại ko đc nữa...hễ nhấn nút dề là đèn bàn thờ tắt lun(mình độ led cho bàn thờ)..phải đạp..các pro giúp mình với!

2. 19891456

19891456 Tập Lái

Lên 2 đĩa trước + đĩa sau cần ? a tư vấn hộ e

3. Daehan

Daehan Tập Lái

khóa xăng rồi xã hết xăng trong bình xăng con ra, thổi khô.
    tháo bugi lau khô rồi làm sạch, bịt kín ống bugi tắt máy rồi đạp vài cái
    lắp ráp lại, mở xăng rồi khởi động.
    p/s: nên thay nhớt

4. nhocponz

nhocponz Bằng A1

các bro cho e hỏi ? e đang đi cặp bánh zin của dream! tình hình là thấy cặp vỏ đã mòn theo năm tháng:( nay muốn thay vỏ nhỏ cho hợp trào lưu của các xì ten :D vậy niềng zin của xe gắn vỏ nhỏ được ko ? niềng 17 ! nếu được thì cho em nên đi vỏ size gì ( vd 80/90/17), loại nào xài tốt và giá cả !.Thanks các ACE biker
    p/s : loại nào vừa túi tiền thôi nhé:D ..cạn máu rồi
    ___À mà còn vụ này nữa ...Em thích hình cặp cánh chim đại bàng 2 bên ốp xe dream lắm các bro + thêm chữ DREAM hình như bằg inox thì phải:( Ko bít diễn tả sao nữa mà trong topic dream chúng ta có vài chiếc có :) chiếc của bac waverskutrí có đó các bro ! Thanks ACE

#384 nhocponz, 20/9/10
    Sửa lần cuối: 20/9/10
  5. boy_speed

boy_speed Bằng A2

Mấy bác cho em hỏi xe e là dream TQ chạy cũng lâu òi nay chọt lên nên tính làm lại sườn cho chắc chạy cho an toàn mà ko bít làm zì hết mấy bác tư vấn em với :(

6. thoong1111

thoong1111 Tập Lái

mình nghĩ bạn kiếm chiếc xe Nhật nào còn đc dc mua về làm lại sơ sơ đi cho nó cứng, chứ hàng Tàu đi thấy nó yếu yếu sao đó(mình có sao nói jay, đừng bùn nha):)

7. kugiangq4

kugiangq4 Tập Lái

niềng 17 thì bạn muốn gắn vỏ nhỏ cỡ nào cũng đc nhưng bánh đó phải là size 17 ( ví dụ như : 60/90/17 ) , mình nghĩ bạn nên bõ từ 250k>> để mua vỏ mới 100% chạy cho lâu và bền , bạn lên tân thành mấy cái võ đó khoảng >100k nhưng toàn võ xài rồi . Trước mình có lên TT mua thử 1 cặp nhưng mua về xài ko đc vì cái vỏ xe nó bị lũng ( mình mua loại võ ko ruột ) định đem đi vá mà thấy phí quá nên mình đem cho ông chú xài luôn

8. v3rm0uth

v3rm0uth Tập Lái

các bác cho e hỏi dnày e đi xích lọc cọc là bị làm sao ạh.
    Xe e là dream việt giật lên thái.
    mặc dù tăng xích lên r` nhưg lúc thả ga ra thì xích bị lọc cọc
    E đã thay hộp xích thái tháo xe trực tiếp từ 1 chú dream biển 31.
    Và 1 vấn đề là bên bưởng trái thỉnh thoảng đi đg` dài máy nóng hay có tiếng rào rào :-ss.
    Xe e đến h` đã đi đc. 4500km. mua đc. 2 tháng rồi. thay dầu địh kì thường xuyên mỗi 1k km
    Ai cho e lời khuyên với.

9. dangtheminh2790

dangtheminh2790 Bằng A2

Bạn ơi mình gửi tn cho bạn hog đc nếu bạn có gì cần thì Pm YH letrungson293 or 0937 707 611 cho mình mình sẽ chĩ tận tình cho

10. anh_bi

anh_bi Tập Lái

A e nào biết chổ làm xe uy tính chất lượng ko,mình định lên cam 7.5 bình bông mai,dzen 125 2 la bạc,thank truoc nhé

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...