Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. Ran_90

Ran_90 Bằng A2

Cho mình hỏi..mình mới đi phục hồi phuộc sau và thay dầu phuộc trước...xe đi đc 107k km rồi..phục hồi xong đi được gần 1 tuần rồi
    Cơ bản là chạy đường bằng phẳng ok..nhưng khi đi qua ỗ gà hay đường dằn phuộc nó rất sóc và dằn...mình có nhún thữ phuộc trước thì nó hơi cứng nhẹ..nhún xong thả ra nó hồi lên chậm...
    Vậy chạy thêm 1 thời gian nó có đều và ỗn định hơn không hay phải xem lại vậy mọi người..thường phục hồi là nó tưng vậy sau này sẻ đều dần hay là phục hồi là nó đều liền vậy?
    Ai đả từng đi phục hồi cho e xin tí ý kiến vs ạ:(
    A diôr giúp e vs

2. VampireTran

VampireTran Bằng A2

Phục hồi xong chạy êm như ban đầu.

Tiệm Đa - Ngô Quyền, Hồng Phát - Lý Thái Tổ.

3. yendsn

yendsn Tập Lái

Chào anh em, em là sinh viên mới ra trường đang tìm việc do điều kiện không dư giả nên chỉ sắm được con dream trung quốc Longcin đời đầu. Em đang định làm lại xe để đi cho cứng cáp, em đang định lên cặp thắng đĩa trước sau em định lên heo s110 cho bánh trước và heo ex cho bánh sau và muốn đi lốp size lớn cỡn 90-90-17 hay 100-90-17 cho bánh sau ( Không ruột hay có ruột đều ok hết nha ) em không biết là đi niềng bản nào là đi được lốp size lớn. Hiện xe em đang đi niềng union bản 1,2-1,4. Mấy anh rành cho em hỏi là nên đi niềng nào ( Dmax, US Rim, Ghoshi) để đi đc lốp size lớn mà lại cứng xe, sáng sủa nữa chứ em không thích quá nổi ( đi ra đường người ta để ý mệt) Với cả cùi dĩa nên đi loại nào vừa sáng xe với cả hợp túi tiền nha ( cùi 2 đĩa trước sau nha ) Cùi X1R thì thế nào ạ ? Lần đầu tiên hỏi anh em có gì mong anh em thông cảm và chỉ bảo tận tình em với ạ. Em cảm ơn, và chúc cho box dream ngày càng phát triển ạ ^^!

4. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

Dream đi size 100 cạ sườn nhé :) Đi 275 là tối đa rồi
    Niềng muốn thấy nó lớn thì đi cặp 1.4 - 1.6 nó sẽ bè ra hơn
    Cùi đĩa thì honda cứ lấy của sonic chứ X1r chế cháo cho honda cũng mết. trước thì đùm s110 :)

5. wanbee

wanbee Bằng A4

Bạn chạy tầm 1 tuần coi sao, lúc xe mình mới phục hồi củng như vậy đó, chạy thơi giàn là ngon liền. Còn mà ko hết, thì có thể lò xo phuộc yếu, nên thay loại của wave, hoặc thay phuộc khác. Phuộc sau thì mình thay mới luôn, ko phục hồi.

6. dior

dior Bằng A4

phuộc sau nên mua mới k nên phục hồi. vì mình thấy phục hồi xong xài cũng k ngon lành gì
    phuộc truớc nó thay mức dầu hơi cao hơn zin nên cảm giác cứng vậy áh. đi 1 thời gian mềm lại àh

7. Ran_90

Ran_90 Bằng A2

Do mình nhẹ ký vs đi ít nên chắc đi thêm xem s...tại mình có nhún thữ mấy chiếc khác trong nhà thấy khi nhún xuống hết múc là nó có lực dội lên liền dù có kiềm lại hay ko.. Còn dream mình khi nhún xuống là xuống luôn ko có lực dội lên..khi thả tay ra mới bung nhẹ lên...có cách nào kiễm tra lò xo yếu mà ko tháo ra ko..tại lúc phục hồi mình thấy thợ không nó gì nên nghỉ còn tốt :(
    phục sau thấy phục hồi có vẻ ko ngon :(....dream 99 mình xài phuộc giống chiếc fu1...loại phuộc fu 1 bây giờ bao nhiêu ta

8. yendsn

yendsn Tập Lái

bản 1.4-1.6 đi size lớn nhất là bao nhiêu để không cạ sườn hả bạn ?

9. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

Dream 1.6 2.75 là ổn rồi bạn, đi đầm xe, lớn nữa nặng xe chứ không được gì đâu :)

10. yendsn

yendsn Tập Lái

Tks anh , nhưng vì em muốn lên đĩa nên cần đi bánh size lớn lớn tý cho an toàn :)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...