Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. kaka_Tian

kaka_Tian Bằng A1

a di0r cho e hỏi xíu^^. ở SG chố nào bán lốc giữa honda. hay alpha zin mà độ bơm rời không a..?
    cho e cái giá + cả bơm china tốt.. thì giá khoẳng bnhiu vậy.
    dên lớn loại nào ngon vậy a. e tính mua cục máy alpha về. rồi rã ra lên dên lớn. tay alpha. lã chảo sơ sơ.
    a di0r tư vấn giúp e với ạ^^... giá lốc+ bơm+ dên lớn loại nào tốt^^.. bữa hỏi a đi 56 mà phượt tầm 200-300km thì sợ nóng máy..
    full 110 thì k có điều kiện lên đồ zin.. nên đành mua cục alpha về làm tình hình như trên a thấy có ổn k ạ^^

2. dangvinhtra67

dangvinhtra67 Bằng A2

Lốc 110 đl, bơm 110 zin, zên 110 đl zin là xài dc r, giá tầm 1tr ak!!! Tại lâu r mình k nhớ,,,

3. dangvinhtra67

dangvinhtra67 Bằng A2

Vô 3s or head đặt, còn ko mua 2 hand trên vnrcb, biker, 5s... Nhưg hiêm' ak, két Ex 1tr4-1tr7 gồm két + ống thủy lực...
    Lúc mình thay là t2-2014 , còn h thì k rõ...

4. katyck

katyck Bằng A2

ae cho hõi dên nhỏ chích 3ly5 được không vậy.

5. dior

dior Bằng A4

nếu lỏng thì thay xupap cos lớn hơn tí thui. còn đi cam 6,9 thuờng canh cho xe zin đi dc thui. piston max nó đi dễ rát máy hơn wave 1 chút, hạ xuống đi cam 6,5 với xupap magic đi depa hơi chậm hơn mà đỡ thốn máy hơn 1 chút. k phải canh xe cái gì to gắn vô đều ngon hết đâu bạn. đều nhau đi ngon hơn
    lốc chế có nuớc bạn đem ra chế chứ ai đâu bán sẵn
    dên loại nào ngon thì còn tuỳ tâm lý bạn nữa. canh zin vậy mình thuờng xài tq cho nhẹ tiền, muốn ăn chắc mặc bền thì đem cây dên ra ép, săn chê, thay tay, thay bạc đạn đi cứng cáp hơn. còn bơm nhớt có điều kiện kím cái bơm zin cho lành k ra mua cái PAG cũng dc có vài chục k àh
    dên 110 đi piston 56 sợ nóng máy thì xài lòng zin đi cho nó tản nhiệt tốt hơn 1 tí. làm thêm cái ống thông hơi đi cho đỡ nóng. mà có ai oằn ng ra chạy liên tục nổi 200-300km đâu. 100km là muốn mờ mắt rùi.
    xe nhà mình làm full 110 cũng có xài đồ zin hết đâu. cái nào cần thiết xài đồ zin thì xài. cái nào k cần thì thui. khi nào có điều kiện lên zin sau cũng k thành vấn đề
    chít dc hết đó bạn. nhưng nếu lên vậy sao k mua cây 110 cho lành. muốn depa nhẹ thì lấy cây 110 vớt má đỡ phải chít k

6. kaka_Tian

kaka_Tian Bằng A1

cám ơn di0r tư vấn. tại nghĩ bung máy ra..mà ráp lại thì muốn cho cây dên chuẩn xíu cho nó bền nên muốn đi lốc zin á mà.. sợ lệch tâm tlum^^
    thế full 110 theo riêng di0r thì di0r làm những gì vậy. tư vấn giúp đc k.? hơi gà nên mún hỏi ngu xíu :p
    vd. đầu làm những gì.( cam.xupap.nhong chia thì bnhiu)
    nòng đi trái zin luôn thì tốt hay ntn thì bền+ lực..
    còn nồi+ bình xăng thì do tuỳ thợ canh nên k nhắc cũng đc ^^ 125-centa150 chắc ok^^
    đi tour.. LÂM ĐỒNG > SÀI GÒN mình đi chỉ dừng ăn kum thôi..tầm 30'.. chứ hk nghĩ nhìu như đi du lịch:)
    đợt đi xe kiểng mà toàn bị mấy thằng nhóc đi sjrjus khè r ép k à.. trong khi mình hết ga đc có 90km/h... nó chạy ngang nẹt khó chịu..
    mình muốn đi bình thường... tới khi nó hỗn quá thì làm vài trụ điện cho nó bớt hung hăng xíu á mà...

7. Ran_90

Ran_90 Bằng A2

Nhẹ thì có nhẹ rồi mà vẩn ko quá 50km/h đc a ơi...như ý a chứ hok phải thay toàn bộ...
    a dior có nhận làm phải hok...e có add fb a...e đem xe qua a kiem tra rồi coi làm gì lại đc ko a...^^

8. dior

dior Bằng A4

nó cũng đơn giản chỉ là làm cây dên 110, trái 110 nhét vào, tận dụng kỹ thuật khi canh máy để tăng max công suất thui

đầu anpha hay 110 gì cũng dc (mình thấy cái nào cũng như nhau) , săn phe nhẹ cái chảo ra 1 tí để xài trái 110 đỡ thốn hơi

lòng thì tuỳ giấy tờ xe thui, xe tq 107-108cc thì đi dên tay dài, lòng dài 110 hoặc thích thì vớt lòng ngắn xuống đi tay dream cũng dc, tuỳ ý thích. còn wave thái 100, dream, anpha giấy tờ 97cc thì đi dên 110 tay dream để xài lòng anpha cho đúng thông số giấy tờ. khi làm đóng sơmi lòng 110 rùi nhét trái 110 (52,4mm) vào, vì truớc sau gì cũng đã rã máy ra rùi, đóg sơmi lòng luôn rùi móc lốc ra, sau này có hở bạc xoáy lên thoải mái. chứ tiếc tiếc chỉ xoáy lên thui lỡ có gì mỗi lần làm 1 lần đóng lòng rùi bực bội rã hết máy ra thêm 1 lần nữa còn mệt thêm. để cho lú lên bằng mặt lòng là dc. còn trái thì thuợng vàng hạ cám, tuỳ thể loại, tuỳ theo túi tiền mà bạn chơi, cái đó mình k ý kiến

cam thuờng mình canh 6li hoặc 6,5 tuỳ theo chảo đầu vớt có phạm hay k. nếu phạm nhìu hơi hụt hơi thì chặt lại ron, đi cam 6,5. còn đủ hơi thì 6li. rùi tuỳ máy mài lại gối cam 1 tí cho có góc mở phù hợp máy thui. bạn thích đi cam lớn hơn hay sao cũng dc, nhưng vì mình thấy đi cam lớn hao xăng nhìu mà chỉ dc cái depa lẹ hơn tí xíu mà đi chơi phuợt đuờng dài hay bị kiu cò nên thôi mình k đi

zin nên đi nhông cam, dên 16-32 bình thuờng thui. đâu có canh 2 bạc hay 3 bạc gì đâu

phần còn lại là canh lại nồi, lửa, bxc, thả bùa linh tinh bậy bạ vào cho nó lẹ thêm chút đỉnh thui. cái phần đó do thợ khi canh máy tuỳ theo tình hình xe ra sao mà làm, nhiu đó dư hơn yêu cầu của bạn rùi. còn đồ đạc, giá cả thì loại nào cũng có, tuỳ điều kiện kinh tế mà chơi thui

mình chỉ rảnh ở nhà làm xe ngày cn chơi thui, còn ngày thuờng mình đi làm suốt. nhìu khi đi công tác đột xuất cũng k có nhà cả tháng
    nếu bạn muốn wa kiểm tra truớc thì khoảng tầm 6g chìu mình có ở nhà. ngày mai nghỉ lễ ở nhà kiểm tra cho bạn cũng dc. còn làm thì chỉ dc 1 ngày cn thui

#15578 dior, 31/8/14
    Sửa lần cuối bởi mod: 1/9/14
  9. Ran_90

Ran_90 Bằng A2

A ở chỗ nào vậy cho e xin địa chỉ đc ko...lễ nên đi về quê vs. Gia đình rồi a ^^...cn là quá đc rồi....
    cho e hỏi là làm trong ngày đc phải ko a...như xe e nếu sữa chỉ liên quan đầu lòng thôi...có dính gì nhiều tới lòng trái den gì ko a...

10. nguyenhocm69

nguyenhocm69 Bằng A1

Anh em biết chỗ nào bán bán dĩa RS 34 răng không? tìm hoài không có.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...