Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. dior

dior Bằng A4

đem ra mấy chỗ tiện làm cũng dc. nhưng theo mình thấy k ngon lành gì đâu. chỉ êm hơn so với lúc lỏng thui. còn ngon như lốc zin thì k bằng

2. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

Hj

Hôm mình có thay cái lốc nhớt TQ thì nhét cây dên vào bạc đạn nó cứng jai gõ mới vào dc lốc. Còn bên lốc số thì nó bị rơ nên lòng le à. Mình tính mang đi rút lại cho nó đều. Sợ k đều ảnh hưởng tới máy. Tính mua lốc số zin mà mắc quá vs sợ vụ số máy.

3. dior

dior Bằng A4

kt nó lỏng ít thì ok. vì nó cần 1 độ rơ nhất định. còn lốc nhớt mà kẹt bạc đạn vậy nên xả sơ nó 1 tí cho lỏng ra bớt. chặt wá cũng k tốt đâu
    còn vụ lốc số chuyện nhỏ àh

4. nguyenhocm69

nguyenhocm69 Bằng A1

Hỏi: Xe full 110, cam 7,2ly, pittong đầu cao, centa 150, mới mua full nồi mới 2 chuông ba càng, bố lá, lửa anfa NSD 15-35.
    vặn ga máy bốc, nhưng xe không đi theo máy, giống như tuột nồi, vặn ga khoảng nửa ga, còn nữa ga có vặn cũng không đi được bao nhiêu, cả 4 số đều bị y chang. Hiện tượng này bị từ sao khi thay dĩa mới, dĩa cũ là 34 của honda, thay dĩa mới 35 của ya. 34 - 35 chênh lệch không nhiều, nên mình nghĩ không phải cái này. Hay tại dĩa ya lớn hơn, nên bị hiện tượng như vậy.
    Bộ nồi có cần chêm thêm miếng sắt dày vào không, đã thay 4 lò xo nặng.
    Máy bị kêu lạch cạch, lúc đầu thợ bảo là giũ đuôi trái, nhưng xoáy lên rồi vẫn y chang vậy. Còn nguyên nhân khác tiếng kêu giống giũ trái nữa không????

5. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

anh doir giúp em cái này với :D. e tháo máy ra đến lúc ráp hộp số vào quên mất vị trí các long đền ở trong bộ số. các long đền dính sẵn cố định ở cốt thì vẫn để nguyên...còn các long đền giữa các nhông số e quên mất vị trí đặt chỗ nào r :D.

6. zmrbackmrz

zmrbackmrz Bằng A1

mấy bác cho e hỏi thêm cái ,e đi dream dên lớn trái wave cos 6 .cam 7.2 sp magic bình centa 125 ic zin môbin zin lên đc cọg tăng áp mà xe chạy hết ga đc có gần 100 là sao ạ .xe e chạy máy có cảm giác hơi róc ,giờ làm như thế nào ạ ,e đag đi snd 14 34 .mong được mấy bác giúp đỡ ,e cảm ơn trc

7. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

Róc máy nên hậu k lên được
    Xem lại dàn hơi và cái bxc nhé. Có thể thiếu xăng nhiều lắm đấy. Ra 130cc mà xài bình 125 :)

8. dior

dior Bằng A4

vác nguyên bộ số đem ra tiệm ng ta ráp lại dùm cho. có chỗ tốn 2-30k có chỗ ráp dùm luôn
    canh máy rốc wá k lên hậu dc. với lại cam to khó giữ hơi. k phải cái gì to cũng ngon mà phải biết kết hợp đồ mới ra xe ngon dc

9. kedachet

kedachet Bằng A4

cho em hỏi lên lửa bình có cần phải thay IC ko ạ. xe bị cháy cuốn lửa nổ mất rồi mà ko có thời gian quấn lại. nên jo ko có chạy dc, mong các bác giúp em cái.

10. dior

dior Bằng A4

chạy ra mua cuộn lửa về thay là xong. cuộn zin luôn khoảng trăm mấy àh, quấn lại nhìu khi quấn k kỹ cũng vậy. lên lửa bình chi cho khổ phải thay thêm con ic điện bình còn tốn hơn mà đi chưa chắc gì ngon hơn điện máy

#15380 dior, 17/7/14
    Sửa lần cuối: 17/7/14
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...