Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. zmrbackmrz

zmrbackmrz Bằng A1

k phải cái gì to cũng là ngon. đồng ý 1 vấn đề là đi cam to nó sẽ nhẹ hơn, nhưng nó k đồng bộ máy dc lưng chừng máy canh mệt lắm
    thuờng canh bài 110 zin vậy đi nhẹ nhàng dên 110, trái 110, trái canh bằng mặt lòng thui. đi cam 6 li hay 6,5 là dc rùi. vì dàn hơi tính ra cũng k căng đâu. đi cam lớn nó thoát hơi ra nhìu sao mà đi dc. chưa kể cổ lớn nữa

e cảm ơn bác .vậy để e thay cây cam nhỏ lại rồi thay luôn cổ xem ga cuối như thế nào ạk :89:

#14951 zmrbackmrz, 23/4/14
    Sửa lần cuối: 23/4/14
  2. dior

dior Bằng A4

dream chỉ lên trái 52, làm nồi lại thui thì ra xúc cái lòng anpha cho lành. lòng 110 hay lòng rebel gì vớt lại cho = lòng dream cũng đụng tới lá gió hết sao mà đi. thớt chân mấy lòng đó dài hơn nhìu, vớt linh tinh nó k bơm nhớt đều là báo luôn àh. tuởng đâu lên dên luôn hoặc rớt cục máy ra thay tay dên thì khác
    mua cục máy zin sàn số wa thui chứ sàn đồ tq wa cục máy zin làm cái giề?

3. lyecl

lyecl Bằng A2

1 cục máy zin anpha như vậy tầm bao nhiêu a? hay máy supper? còn như lên 110 vừa xài đồ zin, vừa xài đồ đài loan thì cầm khoảng bao nhiêu? (cái nào nhất thiết xài đồ zin thì xài). Chắc e lấy dream tàu này lên luôn wa, (ráng chạy 4 năm đại học còn lại), chiấc wave A ở nhà để cho bà chị đi làm rùi. hix. :85:

4. nh0ckbj

nh0ckbj Bằng A2

oh zay bác cho em hỏi lòng alpha khoảng nhiêu zo anh?

5. mike-style

mike-style Bằng A2

ủa hình của mình mà :v...sao lọt qa đây v :))
    tuỳ giá nha bạn ^^", sợ tốn kém hay tiết kiệm thì mua loại sổ hết cos xài nha bạn ^^", tầm 3xxk đó bạn ^^"

6. tungkentvn

tungkentvn Bằng A2

tình hình e mới bị xòe mấy bác cho hỏi ngoài chợ nó có bán cái vòng xi inox cua đầu lồi k nhỉ? nếu có bán lẻ giá khoảng bao nhiêu vậy.thank

7. Nokia-online

Nokia-online Bằng A2

thanks bác. mình có thắc mắc muốn hỏi thêm là thấy anh em ai lên trái 110 bác đều tư vấn là phải mốc lốc rộng ra xài dên tay dài wave 110 cho nó bơm đủ nhớt lên lòng ? + thêm bơm nhớt rời. mình ko biết trái 110 theo bác nói là pitong của nó có phải là 54mm ko vậy bác . và bác có nói cái lòng zin anpha xoáy đc 8 cos. vậy thì cái lòng anpha của mình nếu xoáy lên cos4( pittong 51) hoặc cos 8 (pittong 52) thì có phải mốc lốc rồi thay luôn dên 110 ko vậy bác? hay là để bình thường xài luôn có sao ko bác? thấy cái vụ lúp bê cũng ghê ghê :( . mình hỏi có gì sai mong bác giải đáp cho mình biết luôn nhé. cũng có hỏi 1, 2 người quen ổ chỗ mỉnh nhưng mình cũng chưa hiểu lắm. cám ơn bác rất nhiều!

bác vào head mua đi, cái vòng đó mạ cro^m thấy 1 bác Head bên 5s báo giá 144k, bác ra head bất kì chắc cũng sê xít giá đó thuii à.

#14957 Nokia-online, 23/4/14
    Sửa lần cuối bởi mod: 23/4/14
  8. htdhuy

htdhuy Bằng A2

lòng std là 350k đó bạn còn lòng lên cos chac re hon.mới mua về làm cho xe khách hôm chủ nhật

#14958 htdhuy, 23/4/14
    Sửa lần cuối: 23/4/14
  9. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

Trái 110 thường nói là trái wave tq dk là 52.4

Việc mốc lốc rộng + xài tay dên dài không liên quan đến việc thêm nhớt lên lòng. Có lẻ là bạn hiểu nhầm. Móc lốc ở đây là để khi xổ 110 thì nên đóng lại somi, vì sơ mi zin xoáy lên còn mỏng lắm, đi thời gian có lên cos cũng phải đóng lại sơmi.
    Nhớt lên mạnh là nhờ bơm nhớ rời :)

10. anh2f1

anh2f1 Bằng A2

dior.cho mình hỏi xe mình dên nhỏ,nòng ngắn trái 110cos2 cam 6 ly,bình centa 125 chạy thấy cũng nhẹ,nhưng muốn mạnh hơn xíu thì làm gì đây,ông anh sửa xe gần nhà kêu vớt đầu với nòng mỗi thứ 2ly5 đy xuppap magic bánh cao su nòng 90 đy 3 lá lở thay 4 lo xo nồi alpha nữa như vậy ok ko,ko bít dàn hơi như vậy có đủ đy xuppap magic ko bạn ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...