Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. dior

dior Bằng A4

cam 6,5 căng dàn hơi ra thêm 1 tí nữa cũng dc
    mình trả lời rồi đó

2. zmrbackmrz

zmrbackmrz Bằng A1

3. Nokia-online

Nokia-online Bằng A2

bác dior cho mình hỏi, con dream mình tính lên ic fu1 và mobin fu1 vì dang xài qua lăng mâm lửa wave anpha chắc đc phải ko? giá ic fu1 và mobin fu 1 tầm bao nhiêu vậy bác? ở sài gòn có địa chỉ nào uy tín bán đúng hàng cái đó chỉ giúp mình với. cám ơn bác.

4. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

5. Nokia-online

Nokia-online Bằng A2

hay là xài ic fu1 với mobin fu neo đc không mấy bác?

6. liplap0708

liplap0708 Bằng A2

mình là newbie. ACE giúp đỡ. Mình có 1 vấn đề mong ACE giúp. Xe minhg citi lên dream, mình mới làm và chưa có kinh nghiệm lắm. Mình mún xe giữ zin nhưng cũng có nghịch 1 chút. Xe có xoáy supap, làm côn. Mình nhờ ACE tư vấn giúp là mình nên đi dàn lửa và NSD ntn cho phù hợp với chiếc xe của mình. Mong ACE cho mình thông số và giá cả. AE cho mình xin cái tin nhắn vào inbox nhé. Cảm ơn trc bác nào giúp em nhé. Do e ít onl nên xin vào inbox.

7. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

Mobin FuNeo là điện bình nha bạn :D

có dk thì vô bộ lửa alpha 6 cục với IC zin là được rồi bạn :)
    Xe chưa làm gì thì cứ nsd zin đi . Còn chịu khó thì thử nsd 13-35 :) thì có đề 1 tí mà hậu k tuột nhiều :)

8. Nokia-online

Nokia-online Bằng A2

không hiểu lắm ở chỗ này, mobin nó dùng điện bình hay điện máy thì trong xe cấp cho mobin cũng 12v mà bác?:95:

9. dior

dior Bằng A4

ic fu 1 nó là con ic loãng dàn hơi. canh cho mấy xe dàn hơi căng. gia tốc nó lên chậm. nhìu khi ngâm ga lâu thật lâu mới hết máy nổi. nếu đi xe zin nên kím con ic zin đi hợp lý hơn. tiệm thì mình cũng k biết chỗ nào uy tín hết áh. cứ ra chợ đi hỏi vòng vòng, dòm đúng hàng, chưa mổ xẻ gì cứ xúc thôi

dên dòm dên xịn gì ép tốt, thay bạc đạn loại tốt ráp lên nổ máy cũng im re thui. tuỳ tay nghề thợ àh. nó chỉ khác nhau cái độ cứng khi đôn chít thui
    nồi canh ráp k có mo vậy mà cũng để chạy dc nữa. sao k tháo ra canh lại?
    nếu muốn đi dc đem ra chỗ ng ta làm chuyên nghiệp rã ra canh lại 1 lần. chứ cứ để vậy nó đụng hoài phá đồ nữa. cứ k biết bị gì làm hoài tới lúc nó im dc cộng lại hơn cả mấy lần đem ra ng ta canh chuẩn 1 lần

10. zmrbackmrz

zmrbackmrz Bằng A1

dên dòm dên xịn gì ép tốt, thay bạc đạn loại tốt ráp lên nổ máy cũng im re thui. tuỳ tay nghề thợ àh. nó chỉ khác nhau cái độ cứng khi đôn chít thui
    nồi canh ráp k có mo vậy mà cũng để chạy dc nữa. sao k tháo ra canh lại?
    nếu muốn đi dc đem ra chỗ ng ta làm chuyên nghiệp rã ra canh lại 1 lần. chứ cứ để vậy nó đụng hoài phá đồ nữa. cứ k biết bị gì làm hoài tới lúc nó im dc cộng lại hơn cả mấy lần đem ra ng ta canh chuẩn 1 lần[/QUOTE]

tks a.a cho e hỏi thêm giũ pitoong nghĩa là gì .và cách khắc phục với :128:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...