Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

Theo người cho mình là mobin của xe Rebel đó bạn, so sánh với atila thì gần giống nhau luôn :) Xe rebel cũng hay lấy mobin atila gắn vô :)

2. dior

dior Bằng A4

phải kt xe lại rùi mới xem dàn hơi ra sao mới canh cam dc chứ bạn. đâu phải cứ ng này đi bài này nhét cam đó vào, ng khác bắt chước nhét cây cam cũng y xì vậy mà đi vô dc như ng ta đâu
    dên 100 chít đi cũng dc, ra lẹ xe hơn lên dên 110. nhưng tuổi thọ thì k = dc đâu
    gíclơ chính của nó 78 thì phải. để gíclơ đó canh xăng lại đi dc mà. canh dàn hơi có căng sên cam wá hok mà hú?
    dc hết áh. chủ yếu canh chỉnh xăng cho tốt là dc thui

3. voanhvu007

voanhvu007 Bằng A2

Có ai lên pô dream 110 chưa ? Cho em tí review :D

4. locpham1988

locpham1988 Bằng A2

KAIFA là hàng VN chất lượng cao huynh đài ơi,270k/cặp. Mình xài YSS nên ko dc rành về phuộc zin lắm,VAP,KFL là phuộc Wave, GN5 là SP/Dream.SP thì trên đầu phuộc là nhựa màu đen,giá khoảng 600k.Dream thì xi toàn bộ,giá khoảng 700k.Phuộc hãng giờ cũng VN mình làm ko!chất lượng tiêu chuẩn thôi.

5. khacloclk

khacloclk Bằng A2

Mí bác cho e hỏi sàng nguyên cục máy Nice 125 qua cục máy 110 (dên nhỏ tay dài) có được không mấy bác!
    Xe e đang chạy cục 110 ( dên nhỏ tay dài KFL), lòng 110, bơm nhớt ti, chế côn tay (khóa 3 càng) đi bình fu neo, pô fu zin hết ga được tầm 90, ga vẫn còn nhiều nhưng không lên được nữa. pô có vẻ hơi bí! Giờ muốn nhẹ xe hơn xíu thì nên thả cây cam loại nào. hay thay dên + lốc bơm nhớt rời.
    Tks mấy bác!

6. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

xe tháo ra xoáy trái 110 cos2 gắn vào...nổ máy kêu cộc cộc đụng đầu bò là sao các bác. ra hỏi thì k có ron quy lát + ron chân lòng dầy hơn chút nên chêm thêm 1 ron chân lòng vô thì hết kêu. nhưng lên ga lại có tiếng j đấy cộc cộc ( để mai úp video lên cho các bác dễ bắt bệnh nhé ). các bác cho em hỏi là xe em zin. k móc chảo, đôn dên hay cắt bớt gì hết thì sao nó lại đụng đầu bò nhỉ :125:. chêm 1 ron chân lòng vô thấy nó thụt hơn mặt lòng quá k biết có mất hơi dữ k . chạy cảm giác yếu yếu :121:. có cách nào giải quyết k hen. :D

#12666 huanlt2010, 5/8/13
    Sửa lần cuối: 5/8/13
  7. dior

dior Bằng A4

nếu muốn chơi mát nice 125 tháo cục máy zin xuống, móc lỗ sườn, ráp cục nice lên. đi lại ic, sạc, đường dây điện lại cho nó. đóng lại số máy (hên xui may rủi). vậy ngon hơn chỉ sàng đồ wa mà k hiệu quả
    còn muốn nhẹ hơn mà đỡ rối thay dên 110+ lốc bơm rời, bùa thêm tí tí gì đó cho máy nhẹ là ok rùi. đỡ phải sàng số với đụng chạm tới sườn. xe tq đụng tới sườn ớn lắm
    coi nó đụng cái gì mới dc. đụng niềng ron hay đụng đầu hay đụng xupap. nếu mép trái k lú wa khỏi mặt chảo lấy gì đụng đầu dc. chêm ron trừ khi nào bị vớt phạm nhìu mới chêm thui. còn muốn chơi ron dày hay mỏng gì đó phải ra chặt ron

8. supertar

supertar Bằng A1

tks a . z lam cam như a nói đi co hao xăng ko dc 50km/l ko tại xăng lên giá quá cũng hơi lo

9. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

Uh. Để sáng ra tháo ra thử xem sao. Cũng có thể đập vào niềng ron vì mình k chét keo dán ron nên nó có thể xê dịch chút xíu. Còn xupap thì móc pis r hắc k jai đâu :D. Cám ơn doir nha.
    Cho mình hỏi luôn mobin sườn dream thái 7 số xài ngon k. Thấy có cả dây tăng áp gắn vô nữa. Nó bán 250 tính mua về gắn =))

10. khacloclk

khacloclk Bằng A2

Tks a trai! tại e tính giữ lốc số lại cho đỡ rối. Nếu tính bài thay dên 110 + bơm nhớt rờii... thì e tính làm nguyên cục máy Nice 110 sàng qua có vẻ tốt hơn. Cục nice rớt đầu, bung nồi, chưa chẻ bây h khoảng 5tr nhưng k kiểm tra được nên cũng hoang, sợ máy bùa.
    a cho e xin ít ý kiến. tks a!
    à, sườn với gắp của e đang chạy cứng ngắc, hơn cả chiếc @ của ông già e.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...