Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

ai giải thích hộ mình cái này dc k. lúc mình ráp đầu bò vào....thì trên walang điểm T ngay mấu trên lốc + điểm o trên bánh răng cam nó nằm k vào ngay mấu trên đầu quy lát dc nên mình cho nó nằm dịch lên trên mấu đầu quy lát 1 tí.
    lúc nổ máu thì nó bị đội xupap. tháo ra xem thì chỉ bị 1 vết k sâu lắm. nhưng sao mình thấy mấy ông thợ cũng gắn như vậy mà sao k bị đội. và để dấu o nằm lệch lên trên mấu ở đầu quy lát có sao k....và nếu để lệch xuống dưới mấu đầu quy lát thì sao

2. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

Cho nó xuống 1 mặt sên cũng không dc hả ? Cái đó là canh sớm trễ thôi, mở trể quá thì bị chạm piston

3. dior

dior Bằng A4

lò xo tăng cam xài lâu ngày nó bị lún xuống nên dính khoanh lò xo lại với nhau, k tạo dc độ đàn hồi thui
    còn canh cam k thể nào bị lệch tới mức nhìu như vậy dc. có thể bạn đi cốt cam cao wá hoặc nếu cam nhỏ k chuẩn nên vậy thôi. nếu có đụng tháo ra móc mắt trái 1 tí là dc

4. lucgiahop

lucgiahop Bằng A1

Vâng cám ơn mọi người. Vậy hiện giờ mình nên lên đầu lòng ống hơi gì mà bền đẹp & lực.
    Bình xăng con & lửa củi, vênh .... thế nào. Vì mình hiện đang ở Đà Nẵng, vì thế mình muốn hỏi kỹ những gì cần làm để mình đem xe vô làm. Và bạn nào biết lò nào ok thì chỉ mình luôn nhé.
    Xe mình nói chung dàn ngoài thì đã dọn xong rồi. (ver 1 thì chơi thắng đùm) sang năm ver 2 "mơ" mâm racing & đĩa trước sau.
    Giờ rất muốn dàn nội công thâm hậu để đi phố, mình ko đua hay bão.
    Mong anh em nào có kinh nghiệm góp ý giúp mình nhé.

5. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

uh...cho mình hỏi phát nữa là lúc canh cò mình lắc dọc thì k nhúc nhích. nhưng khi lắc ngang thì mình có nghe tiếng của cò và đầu bò cạ vào nhau kêu cách cách. lúc tháo đầu bò ra thì mình có nhìn thấy cái mắt kính gắn ở ác cò nó bị rơ 1 tí nên hơi mỏng.
    mình đã chỉnh cò chặt 1 tí nhưng vẫn nghe tiếng kêu k biết có jai do lỗi đó k nhỉ

6. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

uh cám ơn bác....hw bán đồ k đúng nới công cộng bị xóa bài hả =))

7. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

hôm qua troll thôi chứ không phải bài bán :)) :142:
    Cò bác cầm tay lắc ngang thì có rơ là ok ( rơ ngang dc, rơ dọc là kêu ) Nhưng cầm tay lắc mà nghe kêu thì :-s

8. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

Nghe giang hồ nói troll nhiề mà k biết là gì :D. Mình cò lắc ngang mà nó kẻu cách cách luôn. Dọc thì k kêu. Chỉnh cò xe thì cũng biết r. Xe nào lắc ngang cũng đâu kêu. Xe mình lại kêu. Tháo nắp vuông ra xem thì thấy cái cò nó đập vào cái thành quy lát. Mắt kính thì mòn mỏng ngay chỗ 2 ác cò. Có lẽ nào mong quá k =))

9. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

dao động ngang như vậy cũng k gây kêu, nhưng xem thử là cái ắc cò có lỏng quá không, lỏng quá hay bót quá cũng đâu được

10. zaziza

zaziza Bằng A2

Cái đùm sau xe mình hôm qua bị quẹt một tí mà nó bị cong giờ có cách j làm lại hok ta hay là phải thay mới . Bị cong bánh rút căm lại ok nhưng rắp vào nó bị kẹt bố thắng thì chắc cong đùm nhỉ .

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...