Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. AnHLuAN

AnHLuAN Bằng A3

Có bạn nào giúp dùm bạn này ko

2. hoanghoang1

hoanghoang1 Tập Lái

vấn đề về cắt chế xi nhan em đã pm anh chuyên chế côn tay + cắt khoét mũ ở trang lencontay.com và đc báo giá là 630k, chắc vài hôm nữa sẽ xuống chế chứ nhìn em nhìn thấy nãn quá,nó chỉ giữ đc phần pát trên của xi nhan thôi, phần bên dưới em thấy có dấu hiệu của keo nhưng bong ra và nhìn không đc chắc chắn lắm (mai em sẽ up hình chi tiết ^^!)
    ..........Còn vấn đề cục máy,ai cho em địa chỉ tin cậy để em qua canh lại bộ số với dây côn với, mấy chỗ sữa xe em hỏi đều không làm đc @@.....
    Em còn 1 vấn đề nữa muốn hỏi là cần số móc ex em mua gắn vào dream đc ko do đi số dậm hay nhầm quá(lúc em lên bộ số côn tay em hỏi thợ là có gắn số móc ex vào đc ko thì ngta nói là ko đc do cốt số honda với yamaha ko gắn đc cho nhau) hoặc cần số móc có thể gắn đc cho honda (có thể là cần số của suzuki hay các đời honda cũ độ chế)
    ..................Cảm ơn các anh đã reply em 1 cách nhiệt tình ^^!.................

3. dior

dior Bằng A4

canh bộ nice chế cho dream nói khó thì k phải là khó lắm. dễ thì cũng chưa chắc dễ. chỉ có tốn công với tốn thời gian canh chỉnh chạy tới chạy lui nhìu thui. nó k dư khoảng trống trên đầu chế tay nhìu như wave, dây nhợ đi xuống cũng phải thông thoáng và nhìu cái linh tinh khác nữa. lúc đầu bạn muốn lên mình đã cản bạn đừng lên rùi. để nồi zin canh máy cũng dc, đi còn ngon hơn lên nồi nice. cần số ex chế wa dream dc. mình đã làm rùi và đang gắn trên xe nè

lên thì dc rùi áh. làm 1 cái thớt lòng, tiện vớt bớt cây dên, mà gắn vào thì nhìu khi đi còn thua cả dên 110. nếu muốn lên đầu lòng dên fu neo thì kím mua 1 cục máy neo lun rùi chế cháo lại cái sườn, làm đường dây điện lại rùi gác cục máy neo lên

#12153 dior, 28/6/13
    Sửa lần cuối: 28/6/13
  4. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

gắn cần số của ex thì mình xài gác chân ex luôn hả anh Dior, hỏi để hôm nào rãnh nghiên cứu chơi thử ^^
    Xe không xài côn nhưng thích móc số hơn :D đi toàn móc, riếc chai :))

5. KjDBun

KjDBun Tập Lái

bạn có thể chụp cho mình xem quả ga và chế zin được không . vô cùng cảm ơn bạn :)

6. wanbee

wanbee Bằng A4

mình bán lâu rồi ,mà bửa thảo ra coi,thì ko thấy có ký hiện gì hết đo

7. zmrbackmrz

zmrbackmrz Bằng A1

góp ýk với bác vè câu 2 .bác ra chợ nhật tảo mua con led trắg loại 9k 1 con siêu mỏg về chế lại đèn xi nhan .xe e cũg chế lại rồi 4 xi nhan sài led hết ság cực .thứ 3 bác mag xe ra tiệm nói ngta sắp xếp lại thứ tự số rồi mua luôn 1 bộ led 7 đoạn đã làm sẵn đễ hiện thị số ,tầm 40k .chợ nhật tảo bán ,xog mag ra tiệm điện nói nó câu con heo báo số với cái bộ led là đc

8. CornTroy

CornTroy Bằng A2

Em mún dọn con dream kiểng lên đồ Super ( đầu xe , mặt nạ , ốp đèn sau , dàn áo ) v mây anh giới thiệu e Shop trong khu vực TPHcm uy tín và chat luong giá cả lun nha ^^ Thân !

9. binh11

binh11 Bằng A1

các bác cho hỏi cái lốc số super dream giá khoảng bao nhiêu vậy..và tháp số qua ở đâu vậy

10. phambaolong

phambaolong Tập Lái

mấy pro cho mình hỏi xe làm cxn h đi mobin sườn zì tốt nhất z?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...