Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. huyetlamau

huyetlamau Tập Lái

cho em hỏi: dream lùn nên đi vành đúc hay bánh căm nhỷ... em đang có cặp vành đúc của sirius ko bik lắp vào xe thì có phải chế cháo nhiều ko.. mong anh em giúp đỡ

2. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

điều đầu tiên phải làm là đóng sơ mi lỗ phuộc để xài cốt bánh 10

3. hoanghoang1

hoanghoang1 Tập Lái

Cảm ơn anh đã giúp đỡ và reply ^^, em xin trả lời như sau
    1.em lên gần như full cục máy nice,chỉ thiếu bên mâm lửa thôi, mà số cứng quá,dậm hơi khó,nếu canh chỉnh thì cũng ko biết chỗ làm do em làm bên anh Hậu ở chợ xe tân thành,em hỏi làm nhẹ số đi đc ko thì anh Hậu nói ko làm nhẹ đc :(
    2.khoét xi nhan thì bắt buộc rồi, nhưng bên anh Hậu làm hơi xấu tí ^^! xi nhan dán bằng súng bắn keo dẻo :( đi mưa ko sớm thì muộn cũng sẽ rớt luôn cái đèn xi nhan :(, em muốn tìm 1 chỗ chế đầy đủ và ghép vào đầu xe cứng :(,chứ dán keo thế này thì em cũng ko biết bao lâu rớt cái xi nhan ra nữa :(
    3 và 4 em xin tiếp nhận ý kiến của anh
    .............chúc anh dior và toàn thể anh em box dream dồi dào sức khoẻ :D(reply hộ em nha ^^!)

4. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

mình thắc mắc phần xinhan xíu
    Theo mình thấy thì nó cũng giống như khoét bên tay thắng dầu thôi mà ta ? Và ít nhất nó vẫn còn 1 cái ngàm bấu vào bợ dưới và 1 cái tai đèn đễ giữ ? Nếu khoét kỹ thì sẽ không bị lồi nhưng hơi bị cực công :D

5. huyetlamau

huyetlamau Tập Lái

mình thay vỏ phuộc rsx 110 vào thì có cần đóng sơ mi lỗ phuộc nữa ko ạ...nếu ở sau muốn lên đĩa thì cần những giif,, mong ae chỉ dẫn... em gà lắm

6. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

vẫn phải đóng sơ mi lỗ phuộc vì cốt bánh yamaha là cốt 10,honda k xài cốt 10
    Lên đĩa sau thì : heo, pen đạp, pad dĩa sau, cùi thắng dĩa ( nếu xài bánh căm ). Mua về tự làm thì hên xui vì khó phần canh chỉnh

7. h1n12020

h1n12020 Bằng A2

lúc trước xe mình làm CXN,tiệm nó đi cam 6ly8 mà tiệm đó nó canh k vô,chạy chán quá nên h mình xổ trái lun nên đem ra tiệm tiện kêu canh theo cây cam 6ly8 lun
    vậy h mình lên 7li hoặc 7,2 thì nó sẽ bớt gằn hả dior :(

8. boy_fantasy_xx

boy_fantasy_xx Bằng A2

Cho mình hỏi xe mình dream dên lớn chích 5ly,cam 7ly, trái 110cos4 đầu lồi, chảo magic, bánh cam nhông cam lớn, NSD 15 34 mà chỉ chạy maxspeed được 115. Làm mất gần 5tr mà chạy không vô cũng hơi bực bội.
    Hôm trước sư phụ bảo xuống nhông cam nhỏ chạy mới vô. Cho mình hỏi giờ xe mình phải canh lại ntn mới chuẩn, và tốc độ maxspeed của bài này là bao nhiêu?Hiúp giùm mình với nha.

#12148 boy_fantasy_xx, 27/6/13
    Sửa lần cuối: 27/6/13
  9. dior

dior Bằng A4

1. nếu muốn nhẹ coi lại dây côn, cần đẩy heo số coi sao, nếu canh đúng nó cũng đạp nhẹ như zin thui
    2. bắn keo cũng dc, đâu có rớt đâu mà lo, mà cắt muốn hết bass của ng ta lun rùi k bắn keo sao dc bạn, cái đó bạn có dũa cũng tự khoét lại dc mà. khoét sao nhìn cho liền lạc thui
    canh dàn hơi xong rùi mới chọn cam, ai đi chọn cam rùi mới canh dàn hơi. dàn hơi như bạn làm vậy hơi căng nên phải xài cam gối quét lớn hơn chút chứ
    lớn chít 5li dàn hơi khó canh 1 chút, chít 3 li dễ canh máy hơn, canh vậy phải đi nhông cam nhỏ chứ ai đi lớn

10. RjSotTo

RjSotTo Bằng A2

các bác cho e hỏi Dream lên đầu lòng dên Future Neo có dc ko ạh? có chế gì nhiều ko? tầm khoảng bao nhiu ạ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...