Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. nh0ctravinh

nh0ctravinh Tập Lái

ai biết mua bửng dream ở đâu k chỉ mình với :85:

2. locpham1988

locpham1988 Bằng A2

vào hãng mua mới đi,giá <400k

3. KjDBun

KjDBun Tập Lái

các bác cho e hỏi là kim xăng và quả ga ở chế zin dream thái có ký hiệu như thế nào vậy ??

4. long_cd

long_cd Bằng A2

bac oi cho minh hoi .dau long zin sao minh di nong may la cò cứ rơ.dể nguoi thi hết la hư gi hả bac giup minh voi

5. wanbee

wanbee Bằng A4

Không có ký hiệu gì hết đó bạn.
    Xe nào cũng zậy mà,xe m ình chạy nóng máy có vẫn gõ nhẹ nhẹ,có sao đâu bạn.

6. hoanghoang1

hoanghoang1 Tập Lái

Chiếc Dream em lên máy Wave nice 1 tới 3 lùi (1n234) bị 1 số lỗi sau đây, mong anh em chỉ em cách khắc phục
    1.Khi lên số 1-2 thì lên nhẹ nhàng và bt nhưng khi lên số lớn hơn như 3-4 thì chân số dậm rất cứng, hay bị kẹt số, có cách nào khắc phục ko ạ
    2.Em làm xe ở chỗ chế côn tay (ko phải mấy tiệm chuyên lên côn tay) người ta làm cùm côn tay rất xấu,đèn xi nhan bên trái bị hở ra do cái tay cấn,em muốn hỏi các pro đã làm côn tay trên dream chỗ nào làm đẹp em qua bắt lại bộ côn tay với(tình hình là em dùng đầu super,xi nhan trái bị hở, nhìn rất xấu )
    3.Khi lên số 1n234 thì đồng hồ nhảy loạn cào cào, em muốn làm bộ số điện tử cho dễ theo dõi báo số có đc ko( cái bộ gì chỉ có 1 cái đèn led hiển thị số thôi ạ) có pro nào lên côn tay đã lắp bộ đó vào thì cho em ý kiến ạ...
    4.Em muốn lên gấp sau nakasone nhưng giờ vẫn đi 2 bánh mâm(do làm xe tốn tiền quá, chưa kịp lên đĩa trc + sau đc + có 1 bro đang bán giá rẻ :D ) giờ em mua về gắn tạm lên đi có đc ko ạ
    .........................Thanks các anh đã rep,chúc mọi người trong box có 1 sức khoẻ dồi dào và xế yêu đẹp đẽ...............

7. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

lốc bên số ak pro

8. h1n12020

h1n12020 Bằng A2

cho mình hỏi
    xe mình đi dên lớn thay ắc 3 ly,trái 54,cam 6ly8,pô fu móc theo bài,lữa máy 14 tép,ic anpha,nsd 14-32,bình centa 150,sao chạy nó gằn máy quá,kiểu như thốn hơi,âm côn nẹt pô thì tiếng máy còn lớn hơn tiếng pô,mấy hôm nay đã kêu thợ xả bớt hơi ra,tình hình thấy có giảm nhưng vẫn còn :(
    có cách nào khắc phục cho bớt gằn k các bác,kéo lên nhẹ nhàng ý :(,mình tính đi ic 81 và mobin độ,k bít có cải thiện gì ko :(
    thanks mấy bác

9. binh11

binh11 Bằng A1

các bác cho hỏi cái lốc số super dream giá khoảng bao nhiêu vậy..và tháp số qua ở đâu vậy

10. dior

dior Bằng A4

1. bạn thay bộ số luôn hay chỉ thay heo số rồi sắp số lại thôi? nồi chơi full bộ nice hay chế? nếu full bộ nice thì mở ra canh chỉnh lại cho nhẹ bớt với coi lại ốc siết cáp là dc. còn đi bộ chế thì bị vậy là đúng rùi
    2. làm côn tay phải cắt khoét đèn xinhan, nếu muốn k khoét thì phải chịu cho nó lồi ra ngoài như bạn nói vậy thui
    3. ra mấy tiệm chuyên điện xe câu vào là dc
    4. gắp đó đi tạm cũng dc, nhưng k cứng cáp = gắp zin thui
    nói chung đã làm đồ chế thì bạn cũng phải chịu khó chỉnh sửa mới vừa ý thui. 1 số cái dứt điểm dc, 1 số cái phải chịu bất khả thi, đâu lúc nào cũng vừa ý dc
    sao k đi cam 7li hay 7,2 cho nhẹ bớt dàn hơi. dàn hơi đó căng lắm àh. có làm bớt căng hơi cũng khó bớt căng dàn nạp xả lắm

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...