Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. dior

dior Bằng A4

nếu bạn đi cam lớn hơn thì phải móc mắt piston chứ k móc thì đụng là đúng. còn đằng này để cam zin nó đẩy xupap xuống bao nhiu đâu mà đụng. trừ khi ráp k đúng tăng thì hên xui. còn sợ đụng đem cái piston ra móc nhẹ 2 mắt 1 chút là dc

2. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

đang mò đây.....hôm qua đấu xog quên tháo dây vàng dưới mâm lửa ra đạp máy nó chạm điện ra sườn....giật tứ tung. =))
    lúc tháo dây vàng ra rồi thì nó lại k sạc điện vào bình...chắc die cục sạc *** rồi :((

3. RjSotTo

RjSotTo Bằng A2

xe dream TQ h mún thây đầu lòng dên anpha...đi cam 6,5 lên trái 110 với làm nồi lại cho bốc. Luôn tiền đồ làm khoảng nhiu vậy các bác

4. phunguyen

phunguyen Tập Lái

mấy bác cho e hỏi,xe e bên mâm lửa nó rung dư lắm,e đã vặn óc chặc hết rùi mà vẫn bị,hk biết như zậy là bị walang hay cây dên zậy ah,vs lại chổ cốt dên chổ thớt đề đó,bị mòn lõm vô,e thay thớt đề rùi mà vẩn bị xì nhớt,có cách nào khắc phục dc hk các bác,jup e vs...

5. boy_kute0106

boy_kute0106 Tập Lái

Tìm hoài không thấy chổ nào tạo topic mới. Các Bác cho e hỏi, xe e bị bể lóc số, bây giờ e mua lóc mới ráp vào nhưng không biết cái số máy phải làm sao nữa? Phải làm sao đây các Bác? Các Bác biết chỗ nào đóng số mạng dạng chân kim lazer giúp em đi ạ. Phải đóng bằng máy nha các bác. inbox hoặc pm 098 9966 881. 0933 133 256. Em cảm ơn các bác

6. kuteo63

kuteo63 Tập Lái

Em có con dream..giờ mún làm máy cho mạnh thì theo các a nên làm thế nào..Nói rõ dùm e nhé..Tks !

7. hoanghoang1

hoanghoang1 Tập Lái

cho em hỏi là xe em đang đi lốc nồi trước với bộ số wave nice 1n234, giờ em muốn xe chạy lực ,nhẹ nhàng,bóp chết mấy chiếc sirius thì làm bình nhỏ bô êm kiểu gì ạ

8. huanlt2010

huanlt2010 Bằng A2

nếu xì nhớt ở phía mâm lửa thì mình nghĩ là ở cái nắm tròn to phía sau cái xích kéo walang nó bị xì chỗ đó ak.
    còn về rung thì rung cái lốc mâm lửa hay sao bạn.....nói rõ xíu để ae giúp

9. Hunggod

Hunggod Bằng A1

Mấy Pro cho hỏi ngu xíu! :( Cam dream là 5.5 ly phải ko? mình thay cam lớn hơn (6.5, 7.0 ,7.5...) thì có tác dụng gì vây? Cò có tác dụng gì ? Cam, cò độ vơi cam, cò zin khác nhau chỗ nào? Xe đi bài cam xăng nồi có hao xăng hơn ko? :). Tại xem quảng cáo http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/134589-Cam-%C4%91%E1%BB%99-ng%C3%A0y-15-2-d%C3%A0nh-cho-xe-zin-gt-ko-zin-update-cam-EX-no-LX-AB-Fu-neo-! thấy ham quá tính qua xúc 1 cây :D . Thanks All!

#12049 Hunggod, 16/6/13
    Sửa lần cuối: 16/6/13
  10. xjaomoon

xjaomoon Bằng A4

AE cho mình hỏi , sao xe mình nó ko xuống xăng zdậy AE , mình mới thay bình xăng lớn super , dây xăng mình di dây xăng màu xanh trong bên anh định FI , mình đi bình xăng ex 2011 , với mình gắn cái cục lọc xăng thuỷ tinh nữa , ae biet no bi j ko chi minh voi hjx hjx

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...